Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มาตอบคำถามเพื่อนๆ.....เกี่ยวกะเล็บปลอมคร๊า+แถมลายเล็บสไตล์ร็อค

จากทู้นี้เล็บสไตล์หวานhttp://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q7519388/Q7519388.html
    และทู้นี้เล็บแบบสดใสhttp://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q7557013/Q7557013.html
    ก้อมีเพื่อนๆ  มาตั้งคำถามไว้เพียบ  ตอบไม่ทัยก้อเยอะ  เลยจะมาตอบทีเดียวที่กระทู้นี้นะคะ

ขอเริ่มที่กระทู้  วาเลนไทน์.....หน้าพร้อม ผมพร้อม เสื้อผ้าพร้อม เล็บพร้.... อ้าวววว!!!  ที่เราตั้งไปเมื่อวันที่  12/2/2009  ก่อนนะคะ  ที่จิงก้อตอบไปเกือบหมดแล้วล่ะคะ   แต่มีเก็บตก2กระทู้

มันเป็นเล็ยปลอมใช่มั้ยค่ะ

มีขายมาต่อเองมั้ยค่ะ สวยสะใจจิงๆ

จากคุณ : Mollie25

ตอบ   ใช่ค่ะมันเป็นเล็บปลอม  ชนิด  พีวีซี(วัสดุพลาสติกลักษณะอ่อนคล้ายเล็บ)  ถ้าซื้อมาต่ออีกนี้  เข้าวีเลิฟช๊อปปิ้งเลยค่ะ  แล้วพิมพ์ว่า  เล็บปลอม  เราเห็นมีหลายร้านแล้วนะ  เค้าจะมีอุปกรณ์เช่น กาว/น้ำยาถอดเล็บ ขายด้วย  ซื้อมาทำที่บ้านได้เลยค่ะ
    .................................................................

แอบถามนิดนึงค่ะคุณนุ้ย ต่ออะคลีลิคดีรึเปล่าคะ

หนมปังเคยต่อแบบพีวีซี เวลาแกะออก หน้าเล็บไปหมด

แถมเล็บเป็นเขียวๆด้วยค่ะ เซ็งมาก นานเลยกว่าจะหาย

จากคุณ : หนมปังช็อกโก้

ตอบ  ถ้าจะลงทุนต่อนะคะคุณหนมปัง  แนะนำต่อแบบเจลค่ะ ดีกว่านิ่มกว่า เหมือนกว่าค่ะ  แต่ถ้าใช้แบบพีวีซีนี่   เค้ามีน้ำยาถอดเล็บนะคะ  ไม่มีอันตรายกะนิ้ว  ก้อคือ  เอาสำลีแผ่นมาชุบกะน้ำยาถอดให้ทั่ว  แล้วทาบติดกะเล็บเอา ฟรอยมาห่อ  ทิ้งไว้30นาที  มันจะละลายเกลี้ยงเลยค่ะ  แต่ไม่มีอันตรายใดๆกับเล็บเลยค่ะ  หน้าเล็บก้อไม่เสีย   เริ่ด

............................................

ต่อมากระทู้........ทำเล็บสดใสรับหน้าร้อนกันเถอะ สาวๆ........   แปะวันที่23/2/2009 คร๊า

เวลาล้างก้นทำไงอ่ะ   ...  ลำบากมากมั๊ย

-_-'

จากคุณ : cottonfactory
    ตอบ  ไม่ลำบากเลยค่ะ  แค่ใช้เวลา30นาที  ทุกอย่างเกลี้ง

..................................

อยากถามคนที่เคยทำคะ

ว่าหยิบจับอะไรสะดวกมั้ย

จากคุณ : smile2u_joy
    ตอบ  สำหรับคนที่ทำประจำ  ไม่มีปัญหาค่ะเพราะชิน   แรกๆก้ออาจไม่ต้องยาวมาก  แล้วค่อยเพิ่มความยาวไป  จนเราใช้นิ้วสะดวกได้เก่ง  อ่ะคะ  แต่ถ้ามีวันสำคัญๆ  อยากติดเนี๊ย  เรามีกรณีนะคะ  
    พี่พยาบาลเค้าจะแต่งงานไงแล้วเค้ามาให้เราทำให้  แต่วันรุ่งขึ้นต้องไปเข้าเวณเลย(หัวหน้าพยาบาลใจร้ายอ่ะ)  เราเลยใช้กาว2หน้าแบบบาง  ตัดให้เท่าขนาดเล็บทุกนิ้วของพี่เค้า  แล้วติด  กดแน่นๆค่อยๆ  5-6ชั้วโมง อยู่เลย  จิงๆ  ดีมาก   ต่อมา  เวลาลูกค้าอยากติดในโอกาสพิเศษๆแบบวันเดียว  เราก้อใช้กาว2หน้าแบบางนี้อหละ  แต่ห้ามทำอะไรแรง  ห้ามโดนน้ำนะ  แต่จับช้อนส้มกินข้าว อะไรนี่ได้เลย  เวลาเอาออก  ก้อค่อยๆแกะ  ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว  แถม...พอแกะกระดาษกาวออก  สามารถเก็บไว้ใช้ในโอกาสต่อไปได้อีกคร๊า

ปล.ถ้าติดเล็บกะกาวเล็บอยู่ได้ 5-7วันคร๊า

...........................................................

ทำเล็บแบบนี้ต้องต่อใช่มั้ยคะ
    ต่อแบบไหนอะคะ
    แล้วต้องทำที่ไหนอะคะ ถึงจะออกมาสวยๆแบบนี้

จากคุณ : kuk (Shiaki)
    ตอบ   ต่อชนิด พีวีซีคร๊าราคาจะถูกกว่า  แล้วเอาเข้าเอาออกง่ายกว่า   แต่ถ้าอยากให้ทน  แนะนำต่อแบบเจลค่ะ  (แต่ราคาสูงหน่อยนะ)

...............................................
    สวยจังเลยค่ะ ตามมาดูทุกกระทู้เลย
    อยากเห็นรูป แบบที่ติดอยู่กับนิ้วจริงๆ จังเลยค่ะ
    ขอดูได้ไหมเอ่ย
    นะๆ นะคะ ^^

จากคุณ : i Lost my way
    ตอบ  อ่ะจัดให้คร๊า

แก้ไขเมื่อ 25 ก.พ. 52 18:51:38

จากคุณ : นู๋นุ้ยบ้านนา - [ 25 ก.พ. 52 18:41:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com