Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

**ขอพื้นที่อีกกระทู้นะครับ** เรื่องการใช้กันแดดAnnessa วิ้ง ๆ ร่วมกับเบสเขียว

คือผมใช้ ZA อยู่ครับ ถูกกับหน้าผมมาก ๆ ใช้ดีมาก ชอบมาก แต่.........

ปุถุชนอย่างเราย่อมไม่สามารถตัดเพิงกิเลส เพลิงทุกข์สิ้นเชิงได้

ก็เลยอยากได้ Annessa ที่ว่าดีนักดีหนาเนี่ย พอดีมันมีอยู่ 3 รุ่นที่ดู ๆก็คือ
    1.ทอง
    2.เงิน
    3.ขาว

อยากได้ที่ไม่กันน้ำ ไม่กันเหงื่อก็ได้ ซึ่งมันก็เหลืออยู่ตัวเดียวคือสีขาว แต่ลองเทสต์ดูที่แขนมันวิ้ง ๆ ซึ่งไม่รู้ว่าใช้ทั้งหน้าจะเด่นไปไหม บางคนบอกว่าไม่เกิน ซึ่งตรงนี้อาจจะต้องซื้อมาลองกับหน้าแล้วล่ะ ถึงจะปลดทุกข์ได้ ไม่งั้นคาใจ

แต่อีกใจนึงก็เอนเอียงไปทาง บีโอเรขวดชมพู เพราะไม่กันน้ำซึ่งน่าจะโอเค(มั้ง) แต่เคยใช้สีฟ้าแบบกันน้ำแล้วสิวบุกทั้ง ๆ ที่ล้างดีแล้ว เลยไม่ค่อยจะกล้าใช้ตัวนี้เท่าไหร่ ยังไงมันก็ยี่ห้อเดียวกัน ถึงจะคนละรุ่นก็เถอะ แต่ด้วยราคาที่อเค และบางเบามันก็ทำให้ไขว้เขวอีกครั้ง

ปัญหาก็คือสมมุติว่าใช้ตัววิ้ง ๆ แล้วเบสเขียวก็ไม่ต้องแล้วใช่เปล่าครับ คือจริง ๆ ก็จะเข้ามาถามคนที่ใช้เบสเขียวกับกันแดดวิ้ง ๆ

หรือคนที่ใช้เบสเขียวร่วมกับกันแดดบีอเรสีชมพูครับ ว่าใช้อย่างไร

คือผมไปวัดบ่อย ๆ ไงครับ แล้วทีนี้มันก็เจอแดดแรง ๆ บ้าง ก็เลยอยากได้อีกซักตัวมาเพิ่มจาก ZA ที่ดีที่สุดของผม เนี่ยขนาดเข้าวัดยังไม่ช่วยให้ผมเย็นลงเลยครับเรื่องเสียเงินเนี่ย ชอบนัก แต่ไม่มีตังค์นะ 555+

จากคุณ : vahaha... - [ 28 ก.พ. 52 00:21:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com