Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Physiogel กะ Cetaphil อันไหนอ่อนโยนกว่ากันคะ(ด่วนค่ะ จาไปซื้อวันนี้แล้ว มีกิฟท์ตอบแทน)

ตอนแรกๆเลยรู้จักกะเซตาฟิลก่อนค่ะ ใช้มาก็โอเค ปัญหาผิวลดลงเยอะจนหมดขวดแรก แต่พอเริ่มใช้ขวดที่2ไปถึงครึ่งขวดก็มามีปัญหากะเจ้า โซเดียม ลอริล ซัลเฟต นี่แหละค่ะ ระแวง- -! ก็เลยมาเจอกะฟิสิโอเจลเห็นมันเขียนบอกมีส่วนผสมแค่ตัวเดียวไม่มีสาร SLS ก็เลยเปลี่ยนเลยค่ะ ความรู้สึกก็โอเค รู้สึกดีกว่าเซตาฟิล อุปทานรึป่าวก็ไม่แน่ใจ อาจจะเพราะสบายใจว่าไม่มีSLSก็เลยคิดว่าดีค่ะ
    แต่พอมาเจอพี่คนนึงโพสไว้ที่กระทู้นี้

http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q7576961/Q7576961.html

ก็เลย ห๊า!! นึกว่าอ่อนโยนซะอีก แต่กลับมีน้ำหอม ส่วนผสมก็เยอะกว่าเซตาฟิลอีก ดีแค่ไม่มีSLS ก็เลยลังเลแล้ววว  อันไหนมันอ่อนโยนกว่ากันแน่หว่า

เอ่อ แล้วสงสงัยอีกข้อนึงค่ะ ว่า citric acid คืออะไรคะ มันทำอะไรกะผิวหน้าเรามั่งคะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ^________^

จากคุณ : ลิงถือขวด - [ 1 มี.ค. 52 16:39:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com