Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กระทู้แจกกิ๊ฟคะ สอบถามเพราะสับสนกับการกินวิตามิน เรามีท้งวิตซี กลูต้า อิฟนิ่ง โอเมก้าทรี แคลเซียม ซิงค์ กินตอนไหนดีสุด

เราค้นหาการกินิตามินที่ถูกต้องแต่งง เพราะเพื่อนในห้องบางคนบอกให้กิน เช่นวิตซี กูลต้าให้กินพร้อมอาหารจะดูดซึมเร็ว บางคนบอกก่อนอาหาร เพราะท้องว่างดูดซึมดี เลยไม่ทราบว่าต้องทานพร้อมอาหารหรือก่อนอาหรจึงจะดีค่ะ

แล้วเราควรทานวิตซี กลูต้า อิฟนิ่ง โอเมก้าทรี แคลเซียม ซิงค์  สารสกัดถั่วขาว และการ์ซีเนีย แบบไหนดีค่ะ

ปกติเราทาน ตื่นนอนทาน กลูต้า บวกวิตซี

หลังอาหารเช้าทาน อีฟนิ่ง โอเมก้าทรี แคลเซียม ซิงค์ สารสกัดถั่วขาวและการ์ซีเนีย  ก่อนนอน กลูต้าและวิตซี

หรือเราควรกินวิตซี กลูต้าพร้อม อิฟนิ่ง โอเมก้าทรี ตอนอหารเช้าเลยดีค่ะ สับสนอ่ะค่ะ

ขอบคุณทุกท่านนะคะ เราจะได้แจกกิ๊ฟให้ทุกท่านที่เข้ามาค่ะ

จากคุณ : ไม่สวยก็เลือกได้ - [ 3 มี.ค. 52 13:43:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com