Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เท้าบวม มีวิธีทำให้หายไว ๆ ไหมคะ ?

สวัสดีค่ะ

ที่ทำงานเราบังคับให้ใส่รองเท้าหุ้มส้น แล้วตอนนี้มีปัญหาคือรองเท้าคู่ที่ใส่ทุกวัน ๆ อยู่ดี ๆ ใส่แล้วเกิดคับขึ้นมา ทำให้เท้าเป็นแผลรอบเลย (ทั้งสองข้างด้วย) เจ็บมาก ใส่รองเท้าแล้วก็ต้องเหยียบส้น นิ้วเท้าทั้งสิบก็ปวดไปหมด เวลาเดินก็เขยก ๆ ชอบกล - -" ใช้พลาสเตอร์ปิดก็ไม่หายแถมหลุดบ่อย ๆ

สันนิษฐานว่าที่ใส่ทุกวันไม่กัด ไม่คับ แต่ดันมาคับเอาเมื่อวานคงเป็นเพราะเท้าบวมขึ้น จะเพราะเดินเยอะหรืออะไรก็ไม่รู้ล่ะ แต่มันทรมานชะมัด T__T

ไม่ทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไหมคะ ?

น่าเบื่อมากเพราะมันจะเป็นปัญหาแบบนี้ทุกอาทิตย์เลยค่ะ

ใครพอทราบรบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

** ฮือ ตะกี้ถอดรองเท้าออกมา ไอ้เราก็ว่าทำไมมันเหมือนสนิมติดนิ้วเท้า
    พิจารณาดูดี ๆ โธ่ถัง เลือดนี่หว่า - -" เลือดแห้งย้อยติดไปทั้งห้านิ้วเลย -*-
    ทำไมไม่รู้สึกตัวละเนี่ย กรรมแท้

แก้ไขเมื่อ 04 มี.ค. 52 09:25:37

จากคุณ : ป่ามป๊าม - [ 4 มี.ค. 52 08:56:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com