Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีสูตรผิวเนียนนุ่มมาบอกค่ะ เราทำแล้วได้ผลจริงๆ

ได้เคล็ดลับต่างๆ จากห้องนี้ไปใช้เยอะแล้ว ขอแบ่งปันเรื่องราวดีๆ บ้างนะคะ

พอดีไปได้สูตรผิวเนียนมาจากพี่ที่ออฟฟิศ ตอนแรกยังไม่ค่อยเชื่อ

แต่พอเพื่อนมายืนยันอีกเสียง ชักเอนเอียง ลองไปทำดูบ้าง ปรากฏว่า มัน

เนียนจริงๆ ค่ะ เนียนเห็นๆ เลย นุ่มด้วย เลยอยากนำมาบอกสาวๆ

ให้ผิวเนียนกันถ้วนหน้า สิ่งที่จะทำให้ผิวเนียนคือ ผงกาแฟค่ะ

อันนี้ไปขอมาจากร้านกาแฟสด เป็นกากกาแฟที่เค้าชงแล้ว

พอได้มาก็นำไปตากแดดให้แห้งเลยค่ะ อีกสิ่งคือ โยเกิร์ตรสธรรมชาติ

1 กระปุก

วิธีทำก็คือ ผสมผงกาแฟกับโยเกิร์ต จากนั้นก็นำมาขัดๆ นวดๆ ให้ทั่วตัว

ขัดสักประมาณ 10-15 นาที ก็พอแล้วค่ะ หรือใครชอบก็ขัดนานๆ ก็ได้

เสร็จแล้วก็ล้างออกด้วยน้ำจากฝักบัวนั่นล่ะ ไม่ยุ่งยาก ผลที่ได้คือ คุณ

จะรู้สึกได้ทันทีหลังจากที่ล้างออกว่ามันเนียนขึ้น แค่ครั้งแรกก็ติดใจแล้วค่ะ

ลองเอามือลูบดูทั่วๆ มันรู้สึกดีจริง

แต่วิธีการนี้อาจจะทำให้ห้องน้ำคุณสกปรกหน่อยนะคะ แต่เอาน้ำฉีดๆ ก็ไม่มี

ปัญหาแล้วค่ะ

ออ..และก็ สูตรนี้สามารำนำไปขัดหน้าได้ด้วย แต่ขัดเบาๆ นะคะ และก็โปะ

ทิ้งไว้ เนียนเหมือนกันค่ะ ความรู้สึกเนียนนี้จะอยู่กับคุณไป 3-4 วัน แต่ถ้าขัด

บ่อยๆ อาจจะเนียนถาวร ให้ดีทำสักอาทิตย์ละ 1-2 ครั้ง แหล่มเลยค่ะ

ลองไปทำกันดูนะคะ ได้ผลอย่างไรก็มาบอกกันได้

อืม และถ้าใครทราบอยู่แล้วก็ต้องขอโทษด้วยนะคะ พอดีทำแล้วได้ผล

เลยอยากแนะนำต่อค่ะ

จากคุณ : ลมหนาวบนดาวอังคาร - [ 5 มี.ค. 52 11:46:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com