Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จะซื้อ AHA กับ BHA ผมควรใช้ไรทาก่อนดี

คือที่ตั้งกระทู้สิวเสี้ยนไปอ่ะครับ

มีคนแนะนำให้ใช้ BHA มันอยุ่ในหลอดเดียวกับ AHA หรือเปล่า มันแยกกันคนละหลอดใช่ไหมครับ ผมควรใช้ทั้ง สองตัวรึเปล่าครับ แล้วจะไปสอดแทรก ไว้ตอนไหนดี
    แล้วเห็นบางคนบอกว่า เริ่มแรกทา สิวจะประทุหรอครับ กลัวอ่ะครับ แล้วช่วยแนะนำยี่ห้อให้หน่อยอ่ะครับ ขอไม่ใช่ป้าพอลล่านะครับ เพราะไม่เคยสั่งทางเวปอ่ะครับ ทำไม่ค่อยรู้เรื่องครับ ช่วยทีนะครับ

แต่อยากทราบว่า มันมีผลกระทบไรเปล่าครับ ผมกำลังจะไปซ์้อน่ะครับ
    ตอนนี้ผมมี
    ล้างหน้า + โทนเนอร์+มอยเจอไรเซอ+Vit C + กันแดด ====> ตอนเช้า

ล้างหน้า + โทนเนอร์+มอยเจอไรเซอ+ Vitc +Benzacถเปอเซนต์ ทาบริเวณสิวอุดตันทิ้งทั้งคืน

แล้วถ้าทา aha หรือ bha กับ benzac ด้วยกันจะเป็นอันตรายไหมครับ
    ช่วยทีนะครับ ช่วงนี้ตั้งกระทู้บ่อยหน่อยเพราะ เป็นเด็กหัดหล่อครับ อิอิ

ขอบพระคุณนะครับ เดี๋ยวจะตามแจกกิ๊ฟให้นะ ^^

แก้ไขเมื่อ 07 มี.ค. 52 11:25:27

แก้ไขเมื่อ 07 มี.ค. 52 11:00:09

จากคุณ : สิวะกาย - [ 7 มี.ค. 52 10:52:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com