Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

op เปลี่ยนผู้บริหารเถอะค่ะ

รู้ซึ้งกับ OP เลยอ่ะ เสียความรู้สึกไปเลยนะ

http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q7569311/Q7569311.html
    อาจจะยาวซักหน่อยนะคะ แต่โมโหจริงๆ ค่ะพยายามระงับอารมณ์แล้วค่ะ แต่ได้แค่นี้

เมื่อวันก่อนได้รับวารสารของ OP ก็เปิดดูเลยค่ะ ว่าเอ... จะแลกของอะไรดี เพราะบัตรจะหมดอายุแล้วเดือนหน้า(มีนาคม)points ของเราก็มี 180 กว่า(น้อยเนอะ คราวก่อน 2 ปี เป็นหมื่นๆ points เลยล่ะ) ก็เห็น Natural Beauty ว่ามีตัวน่าสนใจเหมือนกันแฮะ ก็สนไปที่ OPR1723 Blossom For Summer ใช้ 70 points สินค้าที่ได้ก็มี (ใครได้เล่มแล้ว โปรดไปดูหน่อยนะว่าคิดเหมือนเรามั๊ย)
    1. Journey for the Senses Apple Blossom
    2. Princess Garden Camellia Shower & Bath Cream
    3. Kiss From A Rose- Natural Face Tint
    คุ้มดีเนอะชุดนี้ ได้น้ำหอมด้วย อย่าว่าเรางกนะคะ

เมื่อวานก็ไปแลกเลยเดอะมอลล์ ท่าพระ เดินไปที่ shop อ้าว! shop ย้ายหนีชั้นไปไหนล่ะเนี่ย เดินไปดูใกล้ๆ ก็ อ๋อ ย้ายไปข้าง MK เพราะร้านเดิมกำลังปรับปรุงใหม่ ก็เดินตามไปหา ก็แจ้งกับ จนท. ว่าจะแลกของ (เราขอใช้ชื่อจริงๆทั้งหมด เลยนะคะ เพราะไม่ได้จะว่าอะไรกับ จนท. เพราะเค้าก็ทำตามหน้าที่และพูดจาดีน่ะค่ะ)

เรา    : จะใช้ points แลกของค่ะ
    จนท. : ใช้ points เท่านั้น จ่ายเท่านี้ (เราจำไม่ได้จริงๆ ขอโทษค่ะ)
    เรา    : เอ่อ... ก็ Points แลกของเลยอ่ะค่ะ ในเล่มก็เห็นมีนี่คะ
    จนท. : ไม่มีค่ะ ต้องใช้แบบ จ่ายครึ่งหนึ่งเท่านั้น
    เรา    : (นึกอยู่ในใจ เล่มที่แล้วก็มีไม่ใช่หรอฟระ ก็เห็นมีทุกเล่มนี่กว่าที่แลก
             เป็นพวก beautyน่ะ)
             ก็พูดไปว่าก็มีนี่คะ ที่ดูมาเนี่ยก็เล่มใหม่ล่าสุด
    จนท. : ยังไม่มีค่ะ แล้วเค้าก็ตะโกนถามกันในร้าน ก็มี จนท.อีกท่านบอกว่า
            มีๆเดี๋ยวไปหยิบให้

ก็หายไป ให้เรารอซะเกือบลืมเลย เดินดูของใน shop จนจะจำได้ทุกตัวแล้ว
    จนท  : จะเลือกชุดไหนคะ
    เรา    : ก็หยิบวารสารมาดู แล้วก็ชี้ เอาชุดนี้ค่ะ OPR 1723

จากนั้น จนท. ก็ไปหยิบให้ตามรูปที่เราเห็น เพราะปกติก็เป็นตามนั้นอยู่แล้วใช่ม่า จนท. ก็หยิบขวดนั้นขวดนี้เข้า เช็คกับเครื่อง เอาขวดนั้นออก แล้วก็หยิบไอ้ขวดเจ้าปัญหาออกซึ่งก็คือตัวน้ำหอมอ่ะค่ะ แล้วไปหยิบขนาดพกพามาให้แทน เราก็อึ้งเลย
    เรา    :  ทำไมเป็นตัวนี้ล่ะคะ
    จนท  : อ๋อ! ตามเครื่องให้ตัวนี้อ่ะค่ะ
    เรา    : อ้าว... แต่ในวารสารลงตัวนี้นะคะ
    จนท. : ค่ะ แต่ในเครื่องเป็นตัวนี้ค่ะ ถ้าอยากทราบก็ต้องเช็คกับ beauty
            Line ค่ะ
    เรา    : แล้วจะเช็คยังไงล่ะ มันปิดแล้วใช่มั๊ย
            งั้นยังไม่แลกละกัน
    จากนั้นเราก็เดินออกมา

วันนี้ ก็โทรไปที่ Beauty Line เลยค่ะ กว่าจะติดได้ นานมาก ติดตอน 10 โมงก็คุยกับ คุณไพจิต(เขียนผิดขออภัยด้วยนะคะ) ก็แจ้งเรื่องไปให้ และบอกว่า ต้องได้ตามรูปที่เห็นเลยค่ะ เราก็บอกว่า ถ้าอย่างนั้นช่วยแจ้งไปยังเดอะมอลล์ ท่าพระให้เราด้วย เดี๋ยวตอนเย็นจะเข้าไปแลกเอง ทางคุณไพจิตก็บอกว่าจะแจ้งกลับมาหาเราอีกที (เราขอใช้ชื่อจริงๆทั้งหมด เลยนะคะ เพราะไม่ได้จะว่าอะไรกับ จนท. เพราะเค้าก็ทำตามหน้าที่และพูดจาดีน่ะค่ะ)

ก็รอไป บ่ายโมงก็แล้ว ก็ไม่มีโทรศัพท์มาแจ้งซักที ก็โทรไปเช็ค อ๊ะ คุณไพจิตไปพักทานข้าวช่วงบ่ายโมง ไม่เป็นไร ก็ฝากเรื่องไว้ บ่าย 2 เกือบ 3 แล้ว ก็มีโทรศัพท์เข้ามาก็รับ และแล้วก็
    คุณไพจิต  :  เอ่อ... เช็คเรื่องให้แล้วนะคะ ต้องเป็นตัว 9ml ค่ะ ไม่ใช่ 50ml
    เรา           : อ้าว...(เออ...อากาศร้อน) แล้วไหนบอกว่าได้ 50ml ไงล่ะคะ
                   อย่างนี้ก็เป็นการหลอกลวงผู้บริโภคได้นะสิ (ปรี๊ดแตกค่ะ แต่ก็
                   พยายามระงับอารมณ์อยู่)
    และแล้วคุณไพจิตก็หายไปเป็นอีกท่านมาแทนเป็นหัวหน้า cc
    คุณศันสนีย์ : ไม่ได้จริงๆ ค่ะ ต้องเป็น 9 ml เท่านั้น
    เรา           : แล้วไหนที่คุณไพจิตไปเช็คให้เมื่อเช้าเป็น 50ml ล่ะคะ
    คุณศันสนีย์ : ทางเราลงรูปให้ลูกค้าดูว่าเป็นตัวไหนค่ะ ถ้าเอาขนาดพกพาลง
                    จะมองไม่ชัดเจน
    เรา           : แล้วกลัวรูปไม่ชัดเจนแล้วมีระบุมั๊ยคะว่าเป็นขนาด 9ml น่ะค่ะ
    คุณศันสนีย์ : ไม่มีค่ะ แต่ก็อย่างที่แจ้งว่ามี ลูกค้าท่านอื่นร้องเรียนเข้ามาว่า
                    รูปดูไม่ชัดก็เลยต้องเอาขนาดใหญ่ใส่ไป
                    ยังไงก็ต้องขอประทานโทษด้วยนะคะ
    เรา           : ตอนนั้นเราก็อึ้งๆ ไม่รู้จะพูดอะไรต่อไปดี มันโมโหอ่ะ OP เนี่ย
                   เป็นเครื่องสำอางค์ยี่ห้อแรกที่ใช้เลยนะเนี่ย ก็เลยบอกไปเลย  
                   ว่า ก็เป็นไรหรอกค่ะ ก็แค่เสียลูกค้าไปอีกคนนึงก็เท่านั้นเอง
    คุณศันสนีย์ : ต้องขอประทานโทษจริงๆนะคะ ว่าแต่ คุณ...ต้องการอะไร
                    หรอคะ
    เรา           : (เฮ้ย! เห็นว่าเราอยากได้อะไรงั้นหรอฟระเนี่ย คิดได้ไงอ่ะ) ก็
                    บอกไปว่าไม่ได้อยากได้ค่ะ แล้วก็ไม่อยากว่าคุณด้วยเพราะ
                    ไม่ได้เป็นคนทำเล่มวารสารก็คงเป็นฝ่ายจัดทำ(มั๊ง) ก็ฝากบอก
                    เค้าด้วยแล้วกันค่ะว่าให้ระบุให้ชัดเจน แล้วเราก็วางสายไปเลย

ตอนนั้นโมโหมากค่ะ ทำไมต้องทำแบบหลอกลวงด้วยอ่ะ ใครดูก็ต้องนึกว่าได้ตัวนี้แน่ๆ เห็นแล้วว่ามันคุ้มมาก แต่ตอนนี้ก็ไม่เอาเซ็ทนี้แล้วค่ะ เพราะเมื่อวานตอนกลับบ้านไปก็ไปเปิดลิ้นชักดู ก็มีตัวพกพากลิ่นนี้อยู่ แต่ไม่เคยลองเลย ก็ซะหน่อย ฉีดเมื่อคืนตอนเช้ากลิ่นยังอยู่เลยค่ะ ติดทนมาก แต่สำหรับเรานะคะเราว่ามันฉุนจนมึนเลยค่ะ ไม่ไหว เอาเซ็ทอื่นดีกว่า

บ่นมาซะยาว ก็งานนี้เสียความรู้สึกสุดๆ อ่ะค่ะ ทำไมไม่ระบุให้รู้แล้วรู้รอดก็ไม่รู้เนอะ

ขอบคุณที่อ่านจนจบนะคะ

จากคุณ : nongmi   - [ 26 ก.พ. 52 15:59:25 ]  

::เข้ามาช่วยกันให้ข้อมูลนะคะ::รวมรายชื่อร้านค้าพฤติกรรมอาร์ทตัวแม่!!!

http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q7510705/Q7510705.html
    เคยเจอแต่ BA ที่ร้าน Oriental Princess สาขาเดอะมอลล์บางกะปิค่ะ
    ทั้งร้านในพลาซ่า และช็อปในแผนกเครื่องสำอางเลย สรุปย่อดังนี้นะคะ

1. ร้านในพลาซ่า ยัยคนอาวุโส หน้าหงิกอย่างกะ... ไปทีไร หน้าหงิกเหมือนเดิมตลอด  เพื่อนเรา น้องเรา ทุกคนสรุปเป็นเสียงเดียว

ส่วนยัยลูกน้อง ชีคุยโทรศัพท์ไม่หยุด แม้กระทั่งตอนเราเอาของมาคิดเงิน ชีก็ยังเอามือถือหนีบไว้แล้วคุยในขณะที่มือก็คิดเงินไปพลาง พอคิดเสร็จมานก็คุยต่อไปอีก พอเราถามว่าทั้งหมดเท่าไหร่คะ ? ชีกวักมือเรียกเราไปดูเองที่หน้าจอค่ะ!! จากนั้นชีก็วางสายสรุปใจความที่เรายืนฟังชีพูดอยู่ทั้งหมดเป็นเรื่องเกี่ยวกับการปฏิเสธพนักงานขายประกันทางโทรศัพท์ไม่ใช่เรื่องสำคัญอะไรเลยนะนั่น  น่าโมโหมั๊ยคะ

2. BA เคาเตอร์ OP ในแผนก คสอ. เราเดินเข้าไปเห็นชีนั่งอยู่คนเดียว ไม่มีลูกค้า เราเข้าไปถามว่า ขอโทษค่ะ อยากดูพวกแปรงแต่งหน้าหน่อยค่ะ ชีก็ชี้มาทางแท่นวางสินค้า ต.ย. แล้วบอกแบบมะนาวไม่มีน้ำว่า " แปรงอยู่นั่นค่ะ ดูได้เลย" แล้วก็นั่งทำหน้าเซ็งต่อไป เราก็จี๊ดขึ้นมา 1 ดอก ยังไม่อารมณ์เสีย จากนั้นเราก็หยิบเอาแปรงทาตามา 2 อัน 2 ขนาดแล้วถามชีว่า 2 อย่างนี้ใช้ต่างกันอย่างไร เพราะ ที่บอร์ดมันเขียนไว้แค่ว่าสำหรับแต่งตา ชีตอบว่าขนาดมันเล็กใหญ่ไม่เท่ากันค่ะ !! เสียงห้วนเหมือนเดิม จบประโยคปุ๊บ มี BA ยี่ห้ออื่นเดินมาคุยด้วย ถามว่าทานข้าวเที่ยงยัง ? ชีตอบเสียงหวานเลยว่า "ยังเลยจ้ะ" แถมยิ้มให้ด้วย อ่าว แล้วทีกรู เป็นลูกค้า เมิงพูดกะกรูซะอย่างกะว่ากรูมาขอทานเมิงงั้นแหละ เราก็เลยเดินออกไปเลย

เคยร้องเรียนไปที่บริษัท โอพีแนตเชอรัล ก็เห็นยังเฉยๆ พนักงานก็ยังงี่เง่าไม่เปลี่ยน เราเลยไปอุดหนุนสาขา โลตัสบางกะปิแทน หรือไม่ก็ ฟอร์จูนรัชดา เพราะพูดจาดีกว่ากันเยอะเลยค่ะ

จากคุณ : Gomora_jung (Gomora_jung)  - [ 10 ก.พ. 52 11:38:38 ]  

แนะนำร้าน op ที่ ba ใจดีๆหน่อยสิครับ (ผิดกฎรึเปล่าอะครับ)

http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q7505678/Q7505678.html
    เคยเจอแต่โหด ๆ + หน้าตาไม่รับแขก + พูดจาไม่ดี + ตื๊อให้ซื้อของ

ตั้งแต่ซื้อมายังไม่เคยเจอสาขาไหนดีเลยง่ะ -*-

ที่เจอมานะ เซ็นทรัลบางนา (ตื๊อ + เวลาคืนของก็พูดจาไม่ดีใส่) / คาร์ฟูร์สุขาภิบาล 3 (ตื๊อ + พูดไม่ดีด้วย) / บิ๊กซีหัวหมาก (ไม่ยุ่งกับลูกค้าดี อยู่ที่เค้าเตอร์ไม่เดินตาม) / คาร์ฟูร์อ่อนนุช (เฉย ๆ) / ซีคอน (เฉย ๆ ไม่ค่อยตื๊อ)

แต่ทั้งหมดทั้งปวง ก็ได้คอมเมนท์ไปที่ call center แล้ว แต่เค้าก็ยังไม่ปรับปรุง ^^ แต่ไม่ค่อยได้ใช้ของ OP แล้ว เพราะว่ามันแพ้ง่าย ๆ ใช้คิวเพรสดีกว่า ^^

จากคุณ : ReRy    - [ 9 ก.พ. 52 09:47:00 ]  

>.<ได้ข้อความจาก OP ใช้สิทธิ์ได้แค่สิ้นเดือนเกิด แต่บัตรวันเกิดยังไม่ส่งมาเลย งง จังT_T

http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q7583043/Q7583043.html  

op ห่วยทั้งบีเอ ทั้ง calll center

จากคุณ : stylekwnz   - [ 2 มี.ค. 52 17:47:58

ใครเคยได้รับ SMS จาก OP เกี่ยวกับเดือนเกิดบ้าง มันเอาไปใช้หรือแลกอะไรได้ไหม

http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q7583006/Q7583006.html
    เหอะ ๆ สงสัยจะชวด เหมือนเรา

เดี๋ยว op เจอปัญหานี้กันเยอะจัง ลูกค้าเยอะ บริการเลยช้ามั้ง

จากคุณ : สุดปลายฟ้าสีฟ้า

เค้างอนตัวเองแล้ว OP - -

http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q7562074/Q7562074.html

ORIENTAL PRINCESS ครั้งหน้าไม่ต้องส่งมานะ

http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q7535853/Q7535853.html
    ทางบริษัทส่งคูปองวันเกิดมาให้แต่คูปองไม่มีนะครับมีแต่ซองกระดาษเปล่าๆดังในภาพโทรไปที่ 02-642-6606 มีโอเปอร์เรเตอร์รับสายหลังจากนั้นฟังเพลงยาวเลยไม่ได้ต่อสายให้ใคร อยากบอกว่าการทำงานของในส่วนหลังการขายห่วยมากพนักงานรับสายของคุณยังไม่ทันรับฟังปัญหาเลยก็ hold สายแล้ว  เลิกคบสำหรับ brand นี้ของ บริษัท โอ.พีในอเชอรัล โปรดักส์ จำกัด
    จากคุณ : หาดทรายสีรุ้ง

เกิดเดือนธันวาเหมือนกันค่ะ แล้วได้ตน กุมภา

เราไปกรี๊ดๆ ใส่ call center แล้ว ก็ไม่ได้ พูดวนไปวนมา ฟังแล้วงงเป็นที่สุด

แล้วเราก็ไปวีนในเว็บอีกรอบตอน ม.ค. สองวันต่อมาโทรมาหาเลย

แล้วเราก็ได้ตอนเดือนนี้ -*-

แต่แอบเสียความรู้สึกเล็กๆ ต้องให้จิกชิเม๊~

จากคุณ : Lady_Panko

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ว่าบริการหลังการขายแย่มาก
    เคยเมล์ถามปัญหาไปนานละ แต่ก็ไม่เคยมีใครตอบอะไรกลับมา
    ตอนนี้เลยลังเลว่า จะเป็นสมาชิกต่อดีหรือเปล่า

แก้ไขเมื่อ 17 ก.พ. 52 15:06:21

จากคุณ : la folle

ความคิดเห็นที่ 8  

ที่ hold สายรอประมาณเกือบ 10 นาทีนะแล้วมันก็ตัดไปเองเลยแต่ที่อยากรู้คือทาง OP ใส่คูปองมาหรือไม่หรือหายตอนการจัดส่งของไปรษณีย์แต่ก็ไม่สามารถติดต่อได้บอกตามตรงเสียความรู้สึกครับเก็บตังค์ไว้ซื้อยี่ห้ออื่นที่บริการดีกว่า แต่ปกติซื้อบ่อยนะมีการรวมๆกันไปซื้อด้วยเพราะมีส่วนลดตามวันและเวลาที่กำหนดมา แต่ต่อไปไม่มีแล้วและจะไม่สนับสนุนให้ใครไปซื้ออีกด้วย........มี hotline แล้วบริการแบบนี้อย่ามีดีกว่า

จากคุณ : หาดทรายสีรุ้ง

flower

อันนี้เป็นแค่ตัวอย่างนะคะ ขออนุญาตทุกกระทู้ที่พาดพิงนะคะ

แก้ไขเมื่อ 09 มี.ค. 52 13:07:17

แก้ไขเมื่อ 09 มี.ค. 52 13:03:48

แก้ไขเมื่อ 09 มี.ค. 52 12:27:06

จากคุณ : มนเกรซ - [ 9 มี.ค. 52 12:26:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com