Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++เป็นคนดำที่อยากขาว(ขึ้น)ค่ะ+++

เดิมเราเป็นคนผิวไม่ได้ขาวแต่ไม่ได้ดำนะคะน่าจะเป็นผิวเหลืองมากกว่าค่ะ
    แต่ว่าตอนนี้มีแต่คนทักว่าดำอ่ะ เราคิดว่าคงเป็นเพราะเราไม่ค่อย แทบจะไม่ทาครีมหรือโลชั่นใดๆเลยทั้งสิ้นอ่ะค่ะ รวมไ ปถึงหน้าเแบราด้วย แบบว่าเราว่ามันเหนียวๆอ่ะเลยไม่ชอบ

แต่ว่าตอนนี้มีแต่คนทักว่าเราดำมาก คือทักกันทุกคนเลย
    เราคิดว่าคงเป็นเพราะผิวเราคล้ำเสียสะสม เลยอย่างได้คำแนะนำจากเพื่อนๆหน่อยอ่ะค่ะ
    ว่าเราควรทำไงดี ควรใช้ครีมหรือโลชั่นแบบไหนที่จะช่วยให้สภาพผิวเรากระจ่างใสขึ้นได้
    เอาแบบที่ใช้แล้วขาวขึ้นจริงๆนะคะ

บอกยี่ห้อหรือรุ่นมาด้วยจะดีมากเลยค่ะอิอิ

ขอบคุณมากๆๆๆๆล่วงหน้าเลยนะคะ..

แก้ไขเมื่อ 10 มี.ค. 52 18:38:13

จากคุณ : เขย่าก่อนเปิด - [ 10 มี.ค. 52 18:36:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com