Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

++ ช่วยแนะนำ 'วิธีลดความอ้วน' สำหรับผู้หญิงตัวใหญ่ให้ด้วยค่ะ ++

กระทู้นี้ตั้งเพราะอยากจะช่วยเพื่อนค่ะ คือว่าเพื่อนซี้เนี่ยเค้านำหนักค่อนข้างเยอะ คือ สูง165ซม. แต่ว่าหนักประมาณ80-85 กก. ขึ้นๆลงๆประมาณนี้
    เพื่อนเราเริ่มมีปัญหาปวดเข่ามาสักพักแล้วค่ะ เราเองก็พยายามจะบอกให้เค้าลองลดน.น.ดูหลายหนจนตอนนี้เพื่อนจะลดแล้ว....แม่เพื่อนบอกว่ายอมจ่ายเต็มที่เพื่อนให้เพื่อนเราน.น.ลดลง คือไม่ได้อยากลดจนผอมเพรียวหรอก แต่ว่าอยากลดจนเริ่มสุขภาพดีขึ้น เจ็บเข่าน้อยลง

ถ้าคนน.น.มากๆเนี่ยโดยเฉพาะผู้หญิงที่มีหน้าอกใหญ่ด้วย ไม่ควรจะออกกำลังกายโดยการวิ่งที่เพราะจะทำให้น.นลงเข่าใช่ไหมค่ะ  
    แบบนี้ควรจะให้เพื่อนลดน.น.แบบไหนดีค่ะ? เพราะตอนแรกจะแนะนำให้เพื่อนไปคลีนิกลดน้ำหนักชื่อดังแห่งหนึ่ง เพราะเพื่อนที่มหาลัยไปแล้วดี แต่เพิ่งมารูที่หลังว่าที่นี่ให้ขั่งน้ำหนักอย่างเดียว ไม่มีเชคชีพจร หรือความดันเลย ซึ่งอันตรายมาก ก็เลยไม่อยากให้เพื่อนทานยาลดความอ้วนแล้ว

รบกวนช่วยแนะนำวิธีลดความอ้วนให้เพื่อนหน่อยนะคะ เราอยากช่วยเพื่อน อยากให้เพื่อนสุขภาพดีขึ้นหนะคะ

ขอบคุณนะคะ

จากคุณ : เด็กแก้มแดง - [ 10 มี.ค. 52 19:50:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com