Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ไปซื้อของที่ Boots แล้วของมันไม่สมบูรณ์ ไม่รับคืนซ่ะงั้น ต้องปลงหรือไงคะ

เวลา 12:56 ไปซื้อ ของที่ BOOTS สาขา คาร์ฟู หาดใหญ่
    ประกอบด้วย MSTINE NO1 ราคา 159 บาท
    และ MISTINE BB LOOSE ราคา 145 บาทอย่างละ1 ชิ้น
    รวมเป็นเงิน 304 บาท

เลือกของ จ่ายตังค์ กลับออฟฟิต
    แกะถุงดูของ
    MISTINE BB LOOSE ไม่เป็นไร
    แต่!!!!! MSTINE NO1 แป้งมันแตก ง่ายๆคือสินค้ามันไม่สมบูรณ์

เราก็เฮ้ย เอาแล้วไง ซื้อของกี่ครั้งๆก็ไม่มีปัญหา ครั้งนี้อารมณ์เสียค่ะ

ก็เลยโอเค ไม่เป็นไร ลองเอาไปเปลี่ยนดูซิ

เผื่อจะได้ความรับผิดชอบจากทางร้าน แต่ ผลที่ได้เป็นแบบนี้ค่ะ

อิง: ขอโทษนะคะ พอดีของที่ซื้อไปมันใช้ไม่ได้น่ะคะ มันเป็นแบบนี้เปลี่ยนได้มั๊ยคะ เนี่ยค่ะ มีใบเสร็จ

พนักงาน : เอ่อ คงไม่ได้นะคะ เพราะไม่มีหลักฐานว่ามันเสียหายจากทางร้าน

อิง: อืม เหรอคะ คือปกติเวลาซื้อเครื่องสำอางค์แบบเนี่ย ร้านอื่นๆ หรือ BA เขาจะให้ดูสินค้าก่อนใส่ถุงอ่ะคะ แต่เมื่อกี้ไม่มีการเชคของ พอไปเปิดแล้วมันเป็นแบบนี้ ก็เลยลองเอามาเปลี่ยดูอ่ะคะ ไม่ทราบว่า Boots เป็นแบบนี้ทุกสขาเลยรึเปล่าคะ

พนักงาน: น้องต้องเข้าใจด้วยนะคะ ว่ามันไม่มีหลักฐานจริงๆ เพราะฉะนั้น....

อิง: เปลี่ยนไม่ได้ใช่ม่ะคะ อืม ไม่เป็นไรคะ

เดินออกจากร้านด้วยความรู้สึกผิดหวังเป็นที่สุด เพราะ
    1.ไม่เคยซื้อมิสทีน หรือเครื่องสำอางค์ที่ไม่ใช้ประจำแบบนี้อยู่แล้ว
    แต่ครั้งแรกก็โดนเลย
    2.น้ำเสียงและสายตาของพนักงาน ดูหยามๆเรา ประมาณว่าคุณไปทำแตกเองรึเปล่า
    (ขอโทษเถอะคะ สินค้าราคามันไม่กี่ร้อย ถ้าทำแตกเอง คงไม่เสียเวลามาหาเรื่องเปลี่ยนหรอกใช่ม่ะคะ แต่นี่เรายังไม่ได้แตะของเลย เปิดแล้วเป็นแบบนี้ ก็รู้สึกแย่มากๆอ่ะคะ)

จากคุณ : อิงจ๋า - [ 11 มี.ค. 52 17:48:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com