Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

แก้เผ็ดพฤติกรรมเหยียดของลูกค้าพนักงานขาย ETUDE สาขา เซนทรัล บีช พัทยา !

.

แก้ชื่อกระทู้ค่ะ

แก้เผ็ดพฤติกรรมเหยียดลูกค้าของพนักงานขาย ETUDE สาขา เซนทรัล บีช พัทยา !

วันนี้เราไปดูหนังกับเพื่อนมาค่ะ
    น้าเขาจะไปเกาหลีพอดี เขาก็เลยฝากให้ดูราคา Etude เผื่อจะถูกกว่า
    แล้วอยากได้อะไรให้จดชื่อมา จะได้ซื้อของที่นู้นมาให้
    เราส่วนตัวก็ชอบอยู่แล้ว เพราะใช้ถูกกับผิว

ระหว่างที่เราจับๆ ลองๆ ของ พี่พนักงานก็ยิ้มแย้มแจ่มใส เฟรนด์ลี่มากๆ
    แนะนำ คุณน้องอย่างนู้น อย่างนี้ นะคะ เดี๋ยวซื้อแล้วพี่จะแถมนู้นนั้นนี่ให้
    เรากับเพื่อนก็แปลกใจเล็กน้อย แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไร (แอบรำคาญนิดนึง)

สักพัก ก็มีนักเรียนหญิง 4 คน ท่าทางมีฐานะ มาลองๆ สินค้าบ้าง
    พี่แกก็ยังมาวุ่นอยู่แต่กับเราและเพื่อน นร.ที่ยืนดูก็มองพี่เขาแบบต้องการความช่วยเหลือ
    เพราะบางชิ้นก็ไม่มีป้ายภาษาไทยแปะไว้

เรา "พี่คะ น้องเขามองมาที่พี่นะ"

พี่ "โอ้ยย อย่าไปสนใจเลยคะ พวกชอบมาลอง"

เรา "เหมือนน้องเขาจะซื้อนะ" (เสียงเริ่มไม่พอใจ เพื่อนเราเริ่มตาขวาง)

พี่ "ไม่ซื้อหรอก จะเอาเงินที่ไหนมาซื้อ พี่ละเบื่อพวกแก่11รด อายุเท่านี้เองจะรีบ11รดไปไหน"

เรา "...(เงียบ)"

พี่ "ชอบมาลองกันฟรีๆ ถ้าเป็นที่ กทม.โดนปรับไปแล้ว พี่ก็ไม่อยากจะดูถูกนะ (ก็ดูถูกอยู่ไม่ใช่ไง) กลัวจริงๆ เวลาพวกเนี้ยมาดู กลัวของหาย!"

พูดด้วยเสียงที่ไม่ได้เบาเลยนะ คิดว่าน้องเขาต้องได้ยินด้วยละ เพราะสีหน้าไม่พอใจสุดๆ เรากับเพื่อนก็ไม่พอใจ ..

เพราะก่อนหน้านี้ (ย้อนอดีตเล็กน้อย)

สอบวันสุดท้าย เรากับเพื่อนมาเดินดูอายไลเนอร์กัน ใส่ชุดนักเรียนมาด้วย
    วันนั้นเรากับเพื่อนก็มาหยิบๆ จับๆ กะจะซื้อเลยล่ะ
    พี่เขาก็ไม่สนใจเลย แถมมองด้วยสายตาแปลกๆ
    ขณะที่เรากำลังจะหยิบทินมาลอง พี่เขาก็ตะโกนมาว่า

พี่ "หยิบอะไรไปน่ะ เอากลับบ้านไม่ได้นะ"

เพื่อนเรา "ก็หยิบมาลองไง(ว่ะ)"

พี่ "ลองไม่ได้ ของซื้อ ของขาย"

เพื่อนเรา "มันติดอยู่ว่า test ทำไมจะลองไม่ได้"

พี่ "ไม่ได้ก็ไม่ได้ ไม่ซื้อก็ไม่ต้องลองเลย"

เรากับเพื่อนแทบจะปาของกับพื้น กลับบ้านกันอย่างอารมณ์เสียมากๆ ถ้าไม่อยู่ในชุดนร.อาจจะมีลงไม้ลงมือก็ได้ เพราะเรากับเพื่อนค่อนข้างใจร้อน

ย้อนกลับมา

น้องนร.กลุ่มนั้น สีหน้าไม่พอใจมากๆ เราก็เหมือนกัน พี่เขาคงจะจับสังเกตได้ เลยหัวเราะแก้เก้อ แล้วถามเรา

พี่ "คุณน้องจะเอาทินตัวนี้มั้ยคะ สีแมทกับผิวหน้าคุณน้องมากๆเลยนะ"

เรา กำลังจะตอบแต่โดนเพื่อนชิงตอบซะก่อน

เพื่อนเรา "ไม่ค่ะ มาลองเล่นเฉยๆ!"

เราก็ยิ้มให้พี่เขาพอเป็นพิธีนิดนึง ก่อนจะเดินไปที่อื่นพร้อมกับน้องนร.กลุ่มนั้นอย่างสะใจ

ป.ล. น้องกลุ่มนั้นแอบขอบคุณแล้วบอกว่า "ถ้าพี่ไม่พูดก่อนนะ หนูตบมันไปแล้ว"

.

แก้ไขเมื่อ 11 มี.ค. 52 21:37:34

จากคุณ : going znaphee - [ 11 มี.ค. 52 21:31:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com