Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

MMU**MMU--สาวๆ บัฟกันกี่ชั้นคะ?--MMU**MMU

เพื่อนๆคะ อยากทราบว่าแต่ละคนทา MMU กันยังไง ใช้แป้งอะไรบ้างอ่ะคะ
    ขอล้วงความลับกันหน่อยน้า ทำไงได้หน้าเนียน ทน ไม่มัน ไม่เป็นคราบ มาแชร์กันหน่อยน้า

ช่วยดูให้น่อยนะคะว่าเราทำต่างจะมนุษย์มนาเค้ารึเปล่า 555
    1. ทาบำรุง และกันแดด เรายังใช้อาเนสซ่าสีเงินอยู่เลยอ่ะ
    2. หาแป้งอะไรมาปัดให้หายเหนียวซะหน่อย ตอนนี้ใช้แป้งพลัสร้านพี่นุช หรือบางทีก็ใช้ primer O ใช้ 1 ถั่วเขียว ใช้กับแปรงแป้งอันใหญ่ของโอพี
    3. ปัดคุมมันต่อ ใช้ gone t zone ของร้านพี่เพย ปัดเฉพาะทีโซน
    4. ลงแป้งคุมมัน ร้านพี่นุช คราวนี้เปลี่ยนมาใช้คาบูกิ 1 ถั่วเขียวเช่นกัน
    5. บัพรองพื้น 2 ชั้น ชั้นละ 1 ถั่วเขียว ใช้ลานนา1 ร้านพี่เพย ปกปิดปกติค่ะ ใช้ flat top blunt cut ของพอช เมื่อยไปเลย เพราะหัวมันเล็กจัง
    6. ลงคุมมันคั่นกลาง อีก 1 ถั่ว
    7. บัพรองพื้น 2 ชั้น ชั้นละ 1 ถั่วเขียว อีกรอบ
    8. หาอะไรมาฟินิชซะที ตอนนี้ยังไม่มีอะไรเข้าตา มีแป้งชมพูวิ้งพี่นุชก็วิ้งเกิน ก็ใช้แป้งพลัสไปพลางๆ เดี๋ยวว่าจะสั่งแป้งม่วงพี่เพย หรือแป้งหน้านวลพี่นุชมาลองดู ปัดแป้งตัวจบด้วยคาบูกิค่ะ

จบเล้วค่า ขั้นตอนขนมชั้นของอะฮั้น มากไปมั้ยอ่ะ บางวันก็เป็นคราบนะ บางวันก็ไม่เป็น ไม่รู้สาเหต แง๊
    รอคำแนะนำจากเพื่อนๆนะคะ

มาแก้ไขเรียงตัวเลขใหม่ อันเก่ามัวแต่สับขาหลอก 5 6 แล้วยังมา 5 6 อี๊ก ฮ่า ฮ่า

แก้ไขเมื่อ 13 มี.ค. 52 23:44:42

จากคุณ : all the time - [ 13 มี.ค. 52 13:34:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com