Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตอนเช้าทากันแดด ตอนเย็นใช้ฟิซิโอเจลล้างหน้าอย่างเดียวออกหมดไหมครับ หรือควรจะมีตัวไหนมาล้างหน้าเพิ่มด้วย

ตอนเย็นใช้ฟิซิโอเจลล้างหน้าอย่างเดียวออกหมดไหมครับ หรือควรจะมีตัวไหนมาล้างหน้าเพิ่มด้วย

ผมผิวมันหนะ แพ้ง่าย เป็นสิวง่าย  ตอนนี้เพิ่งหายอีสุกอีใสต่างหาก กำลังรักษารอยแผลเป็นด้วย เหอๆๆๆ บางอันยังตกสะเก็ดอยู่เลย  วันจันทร์ต้องไปทำงานแล้วคงต้องโบกครีมกันแดดออกไปด้วย เลยไปถอยฟิซิโอเจลมาลองใช้ดูหลังจากเดินหาในวัตสันกับบิ๊กซีอยู่2ชั่วโมง ก็พบเจ้าตัวที่ร้านขายยาข้างบ้าน นะ......

ที่ใช้รักษารอยแผลเป็นกมี็สกาเจลทารอยแผลเป็นกับเคเอครีมทาทั่วหน้ากับตามตัว ครีมกันแดดหมดพอดีผมว่าเอาแค่spf30ก็พอ เพราะต้องอยู่แต่ออฟฟิตไม่ได้ออกไปสาขาไหนแล้ว เอาอะไรดีหละครับ

แล้วผมใช้ฟิซิโอเจลล้างหน้าแต่ไม่รู้ว่าจะล้างครีมกันแดดออกหมดไหมครับ หรือควรมีตัวอื่นช่วยด้วย ตัวไหนดีครับตอนเย็นๆ เพราะตอนเช้าแค่ฟิซิโอเจลอย่างเดียวคงจะพอเนอะ ว่าจะเอาAcne Aidมาลองใช้ด้วยแต่ดันหาไม่เจอเสียนี่

ตอนนี้สิวไม่มาก ถ้ามีจะใช้คลีนดาเอ็มจัดการ แต่รอยแผลเป็นอีสุกอีใสมาก ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : yamaha111 - [ 14 มี.ค. 52 17:47:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com