Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอความช่วยเหลือ : ช่วยเเปลประโยคเหล่านี้เป็นภาษาญี่ปุ่น เพื่อการช้อปปิ้งทีค่ะ

จะไปญี่ปุ่น อีกเเล้วค่ะ      จากประสบการณ์หนที่เเล้วทำให้รู้ว่า ภาษาญี่ปุ่น ระดับ snake snake fish fish ของเรา ทำให้ถามทางได้ สั่งข้าวได้ ขอความช่วยเหลือได้   เเต่ช้อปปิ้งไม่ได้ !!!! เพราะไม่มีศัพท์เหล่านี้ในหนังสือเรียน (mina no nihongo)

รบกวนผู้ใจบุญช่วยเเปลประโยคเหล่านี้เป็นภาษาญี่ปุ่นด้วยเถิด (พิมพ์เป็น romanji ก็ได้ค่ะ)  เพื่อความสุขของเรายามช้อปปิ้ง   Please

ตอนไปงวดที่เเล้ว  พนักงานก็เข้ามาอยากช่วยเรา  เราก็อยากให้ช่วย เเต่ไม่รู้จะพูดยังไง  she พูดอังกฤษไม่ได้ เราพูดญีปุ่นไม่ได้  เศร้า  สุดท้าย เดาๆ ซื้อมา    
    ขอความกรุณาด้วยค่า..... Onegai shimasu

1. มีขนาดใหญ่(เล็ก)กว่านี้ไหมคะ

2. อันนี้เป็นครีมบำรุงตอนเช้าหรือตอนกลางคืนคะ

3. ครีมนี้เหมาะกับผิวเเบบไหนคะ ? ผิวมัน  ผิวเเห้ง หรือผิวผสม

4. ครีม (มาร์ก)นี้ช่วยเรื่องอะไรคะ  ผิวขาว   ริ้วรอย  หรือ ชุ่มชื้นคะ

5.วิตามินนี้กินวันละกี่ครั้ง  ครั้งละกี่เม็ดคะ

6.ลองเเต่งหน้า (เเต่งตา , ทาปาก) ให้หน่อยได้ไหมคะ

7.มีสีลิปติก(บรัชออน)ที่เหมาะกับดิฉันเเนะนำให้หน่อยได้ไหมคะ

8.รบกวนช่วยสาธิตวิธีใช้สินค้าตัวนี้ให้ทีค่ะ

9.กันน้ำหรือเปล่าคะ?

10.ขอลองสีอื่นได้ไหมคะ  ? ขอลองสีนี้ดีกว่าค่ะ

11.รองพื้น , เบส, แป้ง

** ตอนจะจ่ายเงิน พนักงานชอบถามเป็นชุดจับใจความได้เเค่ว่า จะเอา sample อะไรดีคะ ???  คราวนี้เเล้วใบ้กิน อึ้งกิ้ม  มั่วๆ ไปว่า powder

ขอบคุณล่วงหน้าค่า

แก้ไขเมื่อ 14 มี.ค. 52 19:24:40

จากคุณ : aomnan - [ 14 มี.ค. 52 19:22:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com