Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ดิวตี้ฟรี สุวรรณภูมิ ขาออก-ขาเข้า เป็นพื้นที่ๆ เดียวกันมั้ยคะ งงอะ

อาจจะต้องถามอะไรที่โง่ๆ หน่อย เราไม่เคยเดินทางโดยเครื่องมาก่อน
    แล้วจะไปญี่ปุ่นกับทัวร์เดือนเมษานี้ มีแพลนจะช้อปนู้นนี่ เข้ามาเสริชข้อมูล
    เลยมีคำถามเกิดขึ้นแบบงง ๆ หน่อย เพราะเราไม่รู้จริง ๆ คะ

พอดีไปค้นแล้วเจอมาว่า  
    ขาออก King Power Mega Store
    ขาเข้า  King Power Mini store

-  ในดิวตี้ฟรี คิงเพาเวอร์ที่สุวรรณภูมิเนี่ย ขาเข้า-ขาเข้า อยู่ในพื้นที่ๆ เดียวกัน
    มั้ยอะ มีร้านอาหาร ร้านขายของต่าง ๆ เหมือนกันทุกอย่างรึป่าว
    หรือว่ามันแยกคนละส่วนกัน แบบขาเข้าก็เจอร้านและแบรนต่างๆอยู่ในส่วนขาเข้า
    แต่ขาออกก็อยู่ส่วนออก  แบบมียี่ห้อเดียวกันละ แต่คนละที่ คนละส่วน ไรงี้
    สมมติถ้าเรายังไม่ซื้อของตอนขาออกไทย แต่อยากซื้อตอนขาเข้า
    เพราะถ้าแบบ ขาออกมี แต่ขาเข้าไม่มีร้านเดียวกันที่จะซื้ออะ  
    ถ้ามันเป็นคนละพื้นที่ๆ มีร้านขายของไม่เหมือนกัน เราจะได้ซื้อตอนไปเลย
    ไม่ต้องรอตอนเข้าประเทศ   แต่ถ้าส่วนช้อปปิ้งอยู่ในส่วนเดียวกัน
    ก็จะได้เช็กราคาไว้เทียบกับดิวตี้ฟรีญี่ปุ่นก่อน แล้วค่อยมาซื้อตอน
    เข้าไทยทีเดียวเลย    แหะ  งงมั้ยคะ  

-  เห็นว่าถ้าซื้อตอนออกแล้วฝากไว้มารับตอนเข้าก็ได้  แต่ถ้าเราจะไม่ฝาก
    เพราะเราจำเป็นต้องใช้ของที่เราซื้อมาก็เอาขึ้นเครื่องไปประเทศปลายทาง
    ของเราเลยก็ได้ใช่มั้ยคะ   แต่เราเนี่ยก่อนถึงญี่ปุ่นต้องมีไปเปลี่ยนเครื่อง
    ที่สิงคโปร์  ต้องมีการตรวจของก่อนขึ้นเครื่องอีกรอบ ของที่ซื้อดิวตี้ฟรีไทย
    จะมีปัญหาอะไรต่อการขึ้นเครื่องที่สิงคโปร์รึป่าวคะ เพราะไม่ได้บินไฟลท์เดียว

-  เครื่องสำอางแบรนด์เคาน์เตอร์ของญี่ปุ่น พวก  Shu RMK  Anna sui
    Lunasol  ชิเชโด้ อะไรพวกนี้ ดิวฟรีญี่ปุ่นถูกกว่าไทยมากมั้ย หรือพอๆกัน

-  พวกนาฬิกาข้อมือแบรนด์แบบบนห้างทั่วๆ ไป ที่สุวรรณภูมิ มีอย่างเช่น
    ยี่ห้ออะไรบ้างคะ แล้วลดเยอะมั้ยอะ อาจจะซื้อเป็นของฝาก น้องชาย พ่อ พี่สาว ไรงี้  แล้วถ้านาริกาแบรนญี่ปุ่นเลย ถ้าซื้อที่ญี่ปุ่นนี่จะถูกกว่าบ้านเรามั้ยคะ

คือเราจะต้องวางแผนการซื้อของอะไรก่อน-หลัง คำนวนเงินด้วยคะ
    เพราะกลัวหมดตัวกลับมาจากญี่ปุ่นแล้วได้ของที่ต้องการไม่ครบ

คำถามเยอะดูเหมือนปัญญาอ่อน แต่ยังไงรบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะ ขอบคุณคะ

แก้ไขเมื่อ 17 มี.ค. 52 00:42:57

จากคุณ : จมูกแดงน่ารัก - [ 17 มี.ค. 52 00:28:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com