Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

สาวผมสั้นอยากจะเลี้ยงให้ยาว อยากรู้ว่าผ่านพ้นช่วงผมเป็ดกันยังไงคะ - -*

คือเราเคยซอยผมสั้นประมาณต้นคอเมื่อปีที่แล้ว ตอนนี้ผ่านมา 4 เดือน มันเริ่มยาวเลยไหล่ไปแล้วค่ะ แล้วไอ้ที่มันยาวมาชนต้นคอกะไหล่เนี่ย

มันก็เป็ดได้น่าเกลียดมากๆ เลย - -* ไดร์ไปสักพักก็เป็ดอีกละ หงุดหงิดมาก ทุกเช้าตื่นมาต้องคอยจัดทรงอยู่ตลอดเวลา ที่คิดไว้ว่าจะเลี้ยงให้ยาวอีกรอบ

นี่ก็เริ่มจะเปลี่ยนใจแล้วค่ะ ขี้เกียจมาไดร์ผมเป็ดทุกวันๆ เลยว่าจะตัดสั้นอีกดีมั้ย (แต่รู้ว่าเดี๋ยวมันก็จะเข้าวงจรเดิมอีก ตัดสั้น->อยากไว้ยาว->เป็ด T T)

สาวๆ ที่ตัดผมสั้น พอตอนจะไว้ยาวนี่ จะผ่านพ้นช่วงที่มัน จะยาวก็ไม่ยาว จะสั้นก็ไม่สั้น แต่ดันเป็ด!!กันยังไงหรอคะ T T

แก้ไขเมื่อ 20 มี.ค. 52 21:08:00

จากคุณ : Merope - [ 20 มี.ค. 52 21:06:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com