Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

T______T จิตตกเกี่ยวกับรอยสิวบนหน้าตัวเอง T______T

เป็นสิวมานานแล้วค่ะ แล้วตอนนี้สิวมันก็หายหมดแล้วทิ้งไว้แต่รอย มีทั้งรอยเก่า รอยใหม่ที่เพิ่งมีตอนปีใหม่ที่ผ่านมา T__T

รอยเก่านี่ก็ เกือบ 3 ปีแล้ว รอยใหม่เพิ่งเกือบ 3 เดือน
    เราก็เลยหาวิธีรักษารอย สารพัด แต่เราเป็นรอยแดง มีแต่คนบอกมันจะหายช้ากว่ารอยดำ ตอนนี้ไม่รู้จะทำไงแล้วค่ะ เครียดมากมาย
    แล้วเมื่อวานไปเดินห้าง พนักงานแพนก็บอกว่าเราเป็นเยอะนะ
    เออแต่เรารู้สึก (ไปเอง) ว่ามันเหมือนจะดีขึ้นแล้ว แล้วทำไมถึงมีคนทักแบบนี้อยู่เรื่อย มันทำให้เราไม่มั่นใจและหงุดหงิดทุกที
    คือเราก็รู้ค่ะ เค้าก็ต้องทักตามที่เค้าเห็น แต่เหมือนเรายอมรับมันไม่ได้ เราอยากหน้าใสๆแบบคนอื่นมั่ง ทั้งตัวมีดีอย่างเดียวที่ขาว (ฟังจากคนอื่นบอกนะคะว่าขาว เราไม่รู้สึกว่าตัวเองขาวซักเท่าไหร่แล้วตอนนี้...)

อยากถามในห้องนี้ค่ะ ว่ารอยแดงถ้าเราปล่อยไว้เฉยๆ มันจะมีโอกาสหายไปเองมั่งมั้ยคะ หรือว่าถ้าปล่อยไว้เฉยๆมันก็จะเป็นแบบนั้นไปจนตาย

อ้อ แล้วสิวหัวดำที่ฝังใต้ผิวด้วยค่ะ เราก็เป็น เพราะเป็นคนหน้ามันมากกกกกกกก แล้วเหมือนว่ามันต้องกดออกเท่านั้นไม่งั้นมันก็คงต้องอยู่ในหน้าเราต่อไปแบบนี้แหละ แต่เราไม่อยากกดแล้วค่ะ โดนกดมาเยอะตั้งแต่เด็กๆ เพราะแต่ก่อนหาหมอตลอด แต่ตอนนี้ไม่ได้หาแล้วค่ะ ใช้ครีมในเนตเอา มันก็ดีเรื่องหน้าขาวใสค่ะ แต่รอยแดงเหมือนจะไม่ได้ช่วยเลย
    แต่เราก็ยังใช้ค่ะ ดีกว่าไม่ได้ใช้อะไรเลย..
    ถามอีกข้อนะคะ สิวหัวดำที่เราบอกเนี่ยถ้าเราไม่ไปทำอะไรมันเลย ปล่อยมันไว้แบบนั้น มันจะเป็นไรเปล่าคะ เราไม่อยากกดอ่ะค่ะ...

เราเครียดค่ะ ไม่รู้จะทำยังไงมันถึงจะหายไปจากหน้าเราได้ซะที.... T^T

แนบรูปเรามาให้ดูด้วยนะคะ น่าเกลียดมากอ่ะ นี่ขนาดทาครีมกันแดดแล้วนะคะ ยังปิดได้ไม่หมดเลย ไม่เคยเจอครีมอะไรที่ช่วยปกปิดรอยแดงเราได้เลยอ่ะค่ะ....

จากคุณ : pennyploy - [ 24 มี.ค. 52 11:32:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com