Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(กระทู้แจก Give) ทำยังไงให้มีออร่าคะ?

กิ๊ฟท์เหลือเยอะค่ะ  เลยตั้งกระทู้แจกดีกว่า  กระทู้แรกเลยนะคะเนี่ย  ตั้งแต่สิงในห้องแป้งมา

เอาล่ะเข้าเรื่องเลยดีกว่า

เป็นคนผิวขาวอยู่แล้วค่ะ  ช่วงนี้ไม่มีสิวเลย  แต่ปัญหาคือ...อยากให้ผิวมันเปล่งปลั่งกว่านี้น่ะค่ะ  คือมันดูขาวๆซีดๆเหลืองๆยังไงไม่รู้บอกไม่ถูกเหมือนกัน  เอาแบบเดินมาแล้ววิ้งเหมือนมีออร่าเลยค่ะ  (อายุ 18 นะคะ  กำลังจะเข้าปีหนึ่งค่ะ)

ตอนนี้ทาเฉพาะกันแดดก่อนออกจากบ้านค่ะ  ครีมบำรุงใช้กระปุกของนีเวียทาบ้างไม่ทาบ้างเหมือนกันถ้าอยู่แต่ในบ้านนะคะ  กินน้ำเก่งอยู่แล้วค่ะ  วันนึงไม่ต่ำกว่า 3 ลิตร   ผักผลไม้ก็กินบ้างแต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยกินค่ะ

อ้ออีกปัญหานึงช่วยตอบด้วยนะคะ  คือเรางงกับสภาพผิวหน้าตัวเองค่ะ  ไม่รู้ว่ามันเป็นแบบไหน  คือเวลาล้างหน้าเสร็จจะรู้สึกว่ามันแห้งๆตึงๆนะคะ  แต่พออากาศร้อนก็มันค่ะ  แต่ว่ามันไม่มากประมาณเหนอะๆนิดหน่อย  คิดว่าไม่ใช่ผิวผสมค่ะ  เพราะช่วงทีโซนมันยังแห้งเหมือนเดิม  แต่มันดันไปมันเอาช่วงแก้มติดๆกับจมูกน่ะสิคะ  เล่นเอาเรางง  ก็เลยไม่รู้จะซื้อครีมบำรุงแบบไหนดี

จากคุณ : jib_ak - [ 27 มี.ค. 52 11:46:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com