Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กระทู้ ---- วิธี "ปฏิเสธ" พนักงานขาย

วันนี้มาแชร์ วิธีการพูดปฏิเสธ พนง.ขาย ค่ะ
    ถ้าใครมีวิธีอะไรๆ ที่ได้ผลดี ก็มาช่วยกันแชร์
    ให้เพื่อนๆได้เอาไปใช้มั่ง..

แต่ก่อนอื่นเลย ต้องมีสติ คิดไว ตอบไว ค่ะ ^o^ ไหวมั๊ย
    แถมบวกผิดศีลอีกต่างหาก โห่ๆ เอาน่ะ..

1) ปฏิเสธ พนง.ขาย เครื่องสำอางค์ที่เคาเตอร์
    อันนี้นอกจากว่า มีสติแล้ว ใจยังต้องแข็งด้วย
    แต่บางที่ เราก็จะเจอ พนง.ขาย ยัดเยียด ในสิ่งที่เราไม่ต้องการ

Sales - ซื้อเพิ่มมั้ยคะ (พร้อมกดเครื่องคิดเลข แก๊กๆๆๆ) อีก 700 ได้ชุด set อลังการนะคะ
    Me - ไม่เป็นไรค่ะ นี่ก็เยอะแล้ว ความจริงที่มาซื้อเนี่ยะ ของที่บ้านก็ยังใช้ไม่หมดนะคะ นี่ซื้อเกินความจำเป็นอีกแล้วเนี่ยะ ว้า..

Sales - ลองเอาตัวนี้ ไปใช้ไหมคะ (พร้อม บรรยายสรรพคุณ 108)
    Me - (อย่าปฏิเสธ สิ่งที่เค้าเสนอให้) อ๋อ ครีมตัวนี้เหรอคะ ใช่ๆใช้ดีมากเลยค่ะ พอดีก็ใช้อยู่เหมือนกัน (ยิ้ม)
    (จากนั้น พนง.ขาย super sales จะไม่นองหยุดแค่นั้น)
    Sales - ไม่ซื้อไปไว้เหรอคะ ตอนนี้ลดอยู่ บลาๆ
    Me - เมื่อวานก็เพิ่งมาซื้อเองน่ะค่ะ ^^ เดี๋ยวใช้ให้หมดก่อนนะคะ

จากคุณ : patty_lovely - [ 29 มี.ค. 52 11:36:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com