Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(เส้น)ผมคันเกิดจากอะไรคะ มันน่าเกลียดจังเลย

ผมในที่นี้คือ เส้นผมบนหนังศีรษะนะคะ

หาข้อมูลทั้งใน google และ smart search แล้วก็เเทบไม่มี

เคยเจอที่นึงบอกว่า เพราะว่ารูขุมขนบิดเบี้ยว ผมที่งอกออกมาเลยมีลักษณะอย่างนั้น ซึ่งคิดว่าอันนี้น่าจะหมายถึงคนที่มีผมหยิกมากกว่า

สำหรับตัวเองมันไม่ทำให้คันนะคะ เเต่มันน่าเกลียดมากๆเลยค่ะ มักจะมีมากบนส่วนบนสุดของหัวด้วย บางเส้นมันก็หยิกเป็นลอนเล็กๆทั้งเส้น บางเส้นก็หยิกบางส่วน เเล้ว texture มันก็จะสากๆ ดูเสียๆด้วยค่ะ เหมือนไม้กวาดจริงด้วย

เวลาเห็นก็รู้สึกรังเกียจก็เลยดึงเอา แต่ตอนนี้เริ่มเพลาลงบ้างเเล้ว เกรงว่าจะหัวล้านช่วงบน

ใครทราบสาเหตุ และวิธีแก้ไขบ้าง (นอกจากการทำใจ และไม่ไปถอนมัน) รบกวนแบ่งปันด้วยนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ :o)

จากคุณ : missqwan - [ 30 มี.ค. 52 14:56:45 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com