Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อยากจะดูแลหน้าตาบ้าง ทำไมมันยากจัง ข้อมูลเยอะแยะไปหมดเลือกไม่ถูกเลยครับ

คือเข้ามาอ่านห้องแป้งก็ได้หลายวันละ เห็นผลิตภัณฑ์สุดฮิตของห้องนี้ก็หลายตัวอยู่แต่ปัญหาก็คือไม่รู้ว่าเราจะเลือกอันไหนให้มันเหมาะกับเรา
    ลังเลไปหมดว่าอันนู้นจะดีไหม อันนี้จะเหมาะกับหน้าหรือเปล่า ใช้แล้วสิวอุดตันจะมีมั้ย บลาๆๆๆ
    ก็เลยลองๆสรุปคำถามมาถามในห้องนี้หน่อยนะครับ เผื่อว่าจะเป็นข้อมูลในการเลือกใช้ คสอ ให้เหมาะกับเราที่สุด

1.หน้ามันมากกก ไม่รู้ว่าจะเลือกโฟมล้างหน้าหรือแบบเจลล้างหน้าดี แนะนำยี่ห้อหน่อยครับ ใช้ตัวไหนดี
    2.Acne-Aid Liquid ,Acne-Aid Gentle จำเป็นต้องใช้สำหรับหน้ามีสิวหรือเปล่าหน้ามีสิวๆนิดๆหรือว่าไม่มีสิวเลย จะใช้ได้ไหมครับ แล้วหน้ามันใช้ได้ไหมครับ
    2.Cleansing Oil,Cleansing Gel,Cleansing Express แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ
    3.ZA มันเป็นกันแดดแแบบกันน้ำหรือเปล่าและต้องใช้ Cleansing Oil ล้างเท่านั้นหรือครับ
    4.ใช้ ZA แล้วหน้าจะวอกมากไหมครับ แล้วหน้ามันอย่างผมใช้ ZA มันจะทำให้มันเพิ่มกว่าเดิมไหมครับ ถ้า ZA มันวอกไปควรจะใช้ยี่ห้อไหนที่เหมาะกับหน้ามันๆอย่างผมดีครับ
    5.ระหว่าง Fasino Claensing Oil และ Cleansing Express สีเขียว เห็นเพื่อนๆว่าสามารถล้าง ZA ได้ แต่ไม่รู้จะใช้อันไหนดีครับ
    6.AHA สำหรับหน้ามันมีอันไหน ยี่ห้อไหนบ้าง ของ maxskin เห็นเพื่อนๆบางคนว่า ใช้แล้วหน้ามันมาก เลยไม่รุจะเอาอันไหนดีครับ
    7.Maxskin capsule กับ หลอด แบบไหนดีกว่าครับ เห็นบางท่านก็ว่าแบบหลอดใช้แล้วเหมือนหน้ามันกว่าเดิมอีก ผมเลยสับสนตอนแรกคิดว่าเหมือนกันซะอีก

ยังไงรบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ  มือใหม่ค่อนข้างสับสนเนื่องจากใช้ smart search ดูแล้วข้อมูลเยอะมากกก  ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

จากคุณ : ทำไงได้เกิดมาหล่อ - [ 31 มี.ค. 52 23:31:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com