Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(กระทู้ระบาย+เตือนภัย) เจ้าตัวอันตรายต่อความงาม จากงานหนังสือแห่งชาติ

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวันเสาร์ที่แล้วเรากับคุณแฟนไปเดินช๊อปปิ้งหนังสือ ในงานหนังสือมาค่ะ คนเยอะมากกก แต่สนุกค่ะเพราะว่ามีหนังสือเยอะ แล้วก็ลดราคาเยอะอีกด้วย แต่ต้องมาอารมณ์สะดุดตรงบู๊ทร้านนายอินทร์ซึ่งคนเยอะมาก แต่เราไม่หวั่นเพราะเข้าใจว่าทุกคนก็อยากไปเลือกหนังสือราคาถูก
    และแล้วก็เจอเจ้าตัวร้าย เป็นรถเข็นลากเล็กๆ เหมือนกระเป๋าเดินทางหน่ะค่ะ มีคุณพี่คนนึงเธอเข็นมาด้วยปริมาณหนังสือเกือบเต็มกระเป๋า ไม่ต้องคิดถึงความหนักแน่นของมัน เธอลากผ่านเท้าเราโดยล้อรถ เหยียบลงตรงนึ้วก้อย ถ้าลงเต็มๆคงเจ็บแบบแน่นๆ แต่นี่โดนแบบขอบๆนึ้ว โอ้!! มันเจ็บจนร้องโอ๊ยเลยค่ะ เรามองไปที่รถคุณพี่ และ หน้าคุณพี่ สิ่งที่ได้กลับมาคือ หน้าตาบึ้ง ปรายตามามองประมาณ เดินไม่รู้จักดู ประมาณนั้นเลยค่ะ พร้อมสะบัดหน้าเดินไป แล้วลากเจ้าตัวร้ายตามหลังไป
      เราถึงกลับอึ้งไปเลย เดี๋ยวนี้คนเราเค้าขอโทษไม่เป็นแล้วหรืองัย แต่คุณแฟนจอมโวย เห็นดังนั้นตะโกนซะดัง " อ้าวป้า ทำคนอื่นเจ็บไม่ขอโทษ แล้วยังทำหน้ายังงี้อีก (ประชาชนมองเป็นตาเดียว) แล้วพูดต่ออีกว่า สงสัยป้าต้องซื้อหนังสือเพิ่มอีกเล่มแล้ว หนังสือสมบัติผู้ดี อย่าลืมนะ.. "
      เรานะรักคุณแฟนอีกเท่าตัว แต่ก็อายคนด้วยค่ะมองกันเป็นตาเดียว จึงอยากเตือนสาวไปงานหนังสือต้องระวังตัวหน่อย ตอนนี้นิ้วก้อยเราห้อเลือดไปเรียบร้อย ใส่คัทชูไม่ได้เพราะมันระบมอยู่ ต้องลากอีแตะไปก่อน
    *** ยาวไปหน่อย ขออภัยนะคะ***

จากคุณ : Igiko - [ 3 เม.ย. 52 12:44:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com