Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@@@ ป้ายSALEสีแดงแปะทับราคาเดิม หลอกว่าเซลล์ จริงๆไม่ลดสักบาท @@@

จำได้ว่าสองสามอาทิตย์ก่อน ยังนั่งอ่านกระทู้"โดนช้อบช่วยชาติหลอกเข้าซะแล้ว"
    อยู่เลย มาวันนี้เจอกับตัวแล้วคะ ขอพื้นที่ระบายและฝากเตือนเพื่อนๆด้วยนะคะ

เราไปซื้อของลดราคาของsanrio มาจากห้างฟิวเจอร์พาร์ครังสิตมาคะ
    เพราะช่วงนี้เค้าจัดงานลดราคาของเล่นอยู่ตรงชั้นหนึ่ง เราเดินๆดูก็สนใจ
    แล้วก็ซื้อของกระจุกกระจิกมา แต่ละชิ้นไม่ได้แพงมากเท่าไร แต่รวมกันก็
    หลายบาทอยู่ เราซื้อมาหลายชิ้นเหมือนกันคะ เป็นสิบอ่ะ ซื้อฝากหลาน
    ด้วย วันนี้นึกไงไม่รู้ หยิบของที่จะให้หลานขึ้นมาดู แล้วก็นึกถึงกระทู้โดนช้อบฯ
    เราก็เลยแอบค่อยๆแกะทีละนิดๆ เพื่อจะดูราคาจริงๆ ในใจแอบรู้สึกดี เพราะราคา
    เซลล์กำลังดีเลย คิดเล่นๆว่าจะลดสักเท่าไรนะ พอค่อยๆแกะจนเห็นราคาจริงๆ
    ข้างใน อึ้งเลยคะ ก็ตัวเลขเดียวกับป้ายเซลล์เลยอ่ะ เราอุส่าห์เพ่งเผื่อมีเลขเยอะกว่า
    นั้นสักตัวก็ไม่มีคะ เรารู้สึกปวดใจมากกกกกกกกก ที่เจอแบบนี้ ทำไมๆๆๆๆ
    ต้องทำแบบนี้ แบบนี้มันหลอกกันชัดๆ เหมือนเราโง่เลยอ่ะ

เราเลยรีบแกะของชิ้นอื่นที่เราซื้อมา ก็เจอแบบเดียวกันอีกสองสามชิ้น
    ลักษณะคือ ป้ายเซลล์สีแดง ปิดทับป้ายราคาเดิม พอแกะออกมาราคาเดิม
    ก็เท่ากับราคาเซลล์ ชิ้นไหนที่ไม่มีปัญหา ป้ายราคาเซลล์กับป้ายราคาเดิมจะ
    แยกที่กัน

ถ้าจะบอกว่าไม่ต้องการเซลล์ แล้วจะเอาป้ายเซลล์มาแปะทำไม ใช่ไหมคะ

เราไม่รู้ว่าสิ่งที่เจอเป็นเพราะเราสะเพร่าเอง หรือ เพราะห้างตั้งใจจะหลอกลวง
    แต่โดยปกติสามัญชนทั่วไป แค่เห็นป้ายราคาsaleสีแดงๆ ที่ติดทับป้ายราคาเดิมอยู่
    ก็คงไม่นึกว่าจะมีอะไรใช่ไหมคะ และคิดว่านี่คือราคาที่เค้าเซลล์เรียบร้อยแล้ว

เรารู้สึกแย่มาก แม้ว่าราคาของมันจะไม่ได้แพงมากมายนัก แต่เราก็ยอมรับว่าเลือก
    ที่จะซื้อของจากป้ายเซลล์เพราะคิดว่าราคาถูก และยอมรับตามตรงเลยว่าถ้าไม่มี
    ป้ายเซลล์เราก็อาจจะเลือกที่จะไม่ซื้อ

ตอนที่รู้ว่าโดนเข้าแล้ววว เจ็บใจมากคะ โกรธมากกกกกกกกก แต่ก็ทำอะไรไม่ได้
    คงได้แต่มาเตือนเพื่อนๆว่า เจอป้ายsale ต้องพิจารณาให้รอบคอบนะคะ
    ถ้าเจอป้ายsaleทับ ก็สะกิดๆออกสักครึ่งดูราคาจริงๆข้างในก่อนจะดีกว่าคะ
    เรื่องที่เจอสอนให้รู้ว่า อย่าโง่อีก แล้วก็ไม่ควรจะเกรงใจ ดูๆไปเลย
    ถ้าเจอตอนซื้อเราคงจะพูดต่อหน้าไปแล้ว แต่ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไง
    ห้างฯใหญ่ๆเดี๋ยวนี้เชื่อใจไม่ค่อยได้แล้วคะ เท่าที่ได้รับรู้จากเพื่อนๆห้อง
    นี้ด้วย คอยจะเอาแต่ผลประโยชน์ท่าเดียว เซ็งคะ

ตอนนี้ทางห้างฟิวเจอร์ยังคงมีงานลดราคาของเล่นอยู่ ไม่แน่ใจ
    ว่าถึงวันไหน ฝากเตือนเพื่อนๆที่ไปว่า เช็คดีๆนะคะ อย่าเป็นแบบ
    จขกท คะ ไม่งั้นจะปวดใจคะ

จากคุณ : ป่วงจัง - [ 23 เม.ย. 52 01:48:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com