Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อยากรับเสื้อผ้าแนววินเทจมาขายต้องไปหาได้ที่ไหนบ้าง ช่วยแนะนำคนที่ริอยากจะเป็นแม่ค้ามือใหม่ให้ด้วยนะคะ

คือเรากับเพื่อนอยากหางานอดิเรกทำด้วยการอยากจะขายเสื้อผ้า
    แต่ไม่เคยทำแบบรับมาขายมาก่อนเลย ไม่รู้จะเริ่มต้นการตลาดยังไงดี
    ใครเป็นแม่ค้าขายเสื้อผ้าอยู่ช่วยแนะนำให้หน่อยได้มั้ยคะ
    คืออยากได้เสื้อผ้าแนววินเทจเป็นหลักคะ เคยเห็นที่สวนจัตุจักรที่เค้าเอามา
    ขายที่ถนนข้างนอกตอนเย็นๆ เป็นมือ 1 ที่ขายตัวละ 80-100 นี่แหล่ง
    ขายส่งอยู่ไหนคะ  หรือเสื้อผ้าแฟชั่นทั่วไปที่ขายตัวละ 100-150
    เพราะเราจะเอาไปขายที่ตลาดนัดบ้านที่ตจว. อยากได้เสื้อผ้ามือ 1 ที่
    จะเอาไปขายหน้าร้านได้ราคา 150-200 ไม่เกินนี้คะ เพราะตลาดนัดที่นี่
    ถ้าเสื้อผ้าราคาเกิน 200 ก็จะขายยากคะ  แต่ก็อยากได้แบบที่เก๋ ๆ หน่อย
    ไม่โหลมาก เห็นที่จัตุจักรเอามาขายถูกๆ นี่ก็โอเคนะ เราก็ยังเคยซื้อเลย
    แต่ทีนี้อยากเอามาขายบ้าง   ยังไงใครรู้รายละเอียดด้วยแนะนำหนัก ๆ
    ให้หน่อยนะคะ  ขอบคุณคะ

จากคุณ : จมูกแดงน่ารัก - [ 27 เม.ย. 52 18:43:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com