Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มันกลับมาอีกแล้ว beauty-glowing@hotmail.com เตือนสาวๆ ไว้มันกลับมาเปิดร้านหาเหยื่ออีกแล้ว{แตกประเด็นจาก Q7870974}

กรี๊ดดดดดดดดดดด

อยากจะกรี๊ดดดดค่ะว่ามันยังกล้า กล้ากลับมา ไม่รู้จะใช้คำว่าด้านนนน ยังไงดีค่ะสาวๆ

เราได้ข้อมูลจากทางคุณปุ๋ยว่า ร้านค้าทาง Hi5 ที่มันเคยให้ไว้กับพวกเรา กลับมาเปิดบริการอีกครั้งแล้วค่ะ หลังจากที่มันยกเลิกไปแล้ว และเชิดเงินของพวกเราหนีไป !!!!

ตามเว็บนี้นะคะ

http://chickshopping.hi5.com

และชื่อบัญชี  

คเณศ อังคะเวย์ ธนาคารทหารไทย สาขาพรานนก

แต่ชื่อที่มันใช้คุยกับเหยื่อ เป็นผู้หญิงค่ะ ชื่อนัง "เพลิน"

ส่วนบัญชีที่มันให้โอนนี้ มันบอกค่ะ ว่าเป็นของแฟนมันเอง

แล้วก็มาอ้างตัวค่ะ ว่าตัวเองเป็นแอร์ของการบินไทย (สตอฯได้ใจจริงๆ)

เตือนไว้ค่ะสาวๆ ว่าอย่าหลงกลไปตกเป็นเหยื่อมันนะคะ

ไม่แน่ค่ะ มันอาจจะเปลี่ยนอีเมลล์ เปลี่ยนเบอร์โทร แล้วแฝงตัวเข้ามาใหม่
    แต่อาจจะยังใช้ร้านเดิมนี้ (ชั่วจริงๆ)

สงสัยเงินที่มันโกงพวกเราไปคงหมดแล้ว
    (โห Eนี่ ใช้เงินเป็นเบี้ยเลยนะ ระวังจะไม่มีไปใช้ในคุก!!)
    เลยกลับมาทำมาหากินเยี่ยงโจรแบบนี้อีก

ส่วนเรื่องคดี ตอนนี้อยู่ในกระบวนการอยู่ค่ะ พวกเราไม่นิ่งเฉยแน่นอนค่ะ
    ได้ความคืบหน้าเช่นไรจะมาบอกกล่าวให้ทราบนะคะ
    และตอนนี้ได้ผู้เสียหายเพิ่มอีก 1 คนแล้วค่ะ รวมเป็น 4 คนแล้ว
    ซึ่งไม่รู้ว่าจะมีคนอื่น ที่โดนมันโกงไปอีกกี่คน

เตือนสาวๆ ไว้ค่ะ น่ากลัวจริงๆ

จะให้ดีช่วยสาปส่งมันแทนพวกเราหน่อยค่ะ แค้นนัก!!!

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

ปล.แก้ข้อความผิดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ค. 52 17:27:54

จากคุณ : เล้กเก้สู้สู้ - [ 27 พ.ค. 52 17:25:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com