Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

การใช้เบกกิ้งโซดาครั้งแรกของผมครับ...............?

เริ่มจากตั้งกระทู้ถามวิธีแก้เสี้ยนบนใบหน้า หุหุ

เค้าแนะนำว่าให้ใช้เบกกิ้งโซดา ด้วยความรีบ รีบแวนซ์ออกไปเลย

สรุปซื้อผิด ไปซื้อเบกกิ้งพาวเดอรฺ์ 555 เซง วันนี้เลยไปซื้อมาใหม่ถูกละ

เป็นซองใช่ม้า?

กลับมาบ้าน ชโลมหน้าให้เปียก แล้วเอาผงเทใส่มือ แล้วหยดน้ำนิดนึง

เอามาถูๆ หน้า ตอนนั้นยังหวั่นๆ เอ้ยย ทำไมมันสากหน้าวะ จะหน้าแหกไหมเนี่ย

แต่ช่างมัน ห้องแป้มคอมเฟริมนิ หุหุ ว่าดีจริง ถูๆ นานมากกกก รู้สึกเม็ดๆเต็มหน้าเลย
    เสร็จแล้วเอาหน้าร้อน 555 ล้างออก แบบแตะน้ำร้อนใส่มือให้อุ่นๆแล้วลูบๆหน้า

ออก แล้วเอาฟิสิโอเจลล้างอีกที ผลปรากฎคือ

วะ วะ ว้าวววววว
    หน้านุ่มมากเลย ผ่านไปครึ่งชมแล้วหน้ายังนุ่นอยู่เลย ยังกะขนมเค้ก 555
    หน้าไม่มันเลยด้วย รอยนูนๆสากๆบนหน้าหายหมดเลย
    รู้สึกหน้าสะอาดสุดๆๆ ดูหน้าใสไปเลยอะ

อิอิ มิน่าละ ถึงได้หายากนัก ขาดตลาด 555
    ถ้าต่อไปขายดียังงี้ เดียว sk ii มีหวังเจ๋งแหงๆ เว่อร์ไป 555

ปล ถามหน่อยครับ ใช้กี่วันดีครัย ทุกวันเลยไหมครับ หรืออาิทิตย์ครั้ง
    ใช้ผสมยังไงบ้างอะ มีสูตรอื่นไหม ผมรู้แต่ผสมน้ำ

จากคุณ : ship9960 - [ 27 พ.ค. 52 22:08:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com