Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Review : Smooth Sure กับการทำครั้งที่ 1

อยากดูรีวิวครับ แต่ว่าไม่มีใครทำให้ผมดูเลย ก็เลยตัดสินใจ
    ไปทำเองแล้วเอามารีวิวซะเลย  ทำใจก่อนการชมหน่อยแล้วกันน่ะครับ
    แบบว่า ผมเป็นคนหลุมสิวเยอะ รูขุมขนกว้าง ๆๆๆ

มาคุยต่อ
    การทำสมูธชัวร์นั้น ต้องทายาชาก่อน เหมือนที่หลายๆ ท่านทราบ
    ของผมนั้นทาไว้ 30 นาทีครับ ในบริเวณที่ทำ ซึ่งครั้งนี้ผมทำที่แก้มทั้ง 2 ข้าง
    และทำที่บริเวณขมับด้วยครับ ทั้ง 2 ข้างเลย
    เพราะเป็นจุดที่มีปัญหาเยอะครับ

อ่อ ครั้งนี้ผมไม่ได้ถ่ายรูปหลังทำเสร็จใหม่ๆ น่ะครับ
    ผมเลือกที่จะถ่ายหลังจากทำไปแล้วหนึ่งอาทิตย์ คือรอให้มันหายดี
    แล้วก็วัดผลดูว่า ออกมาแตกต่างหรือไม่อย่างไร แค่ไหน
    เพราะถ้าวัดจากตอนทำเสร็จใหม่ๆ มันไม่น่าจะได้ผลที่เสถียร

ซึ่งก็จริงน่ะครับ
    ตอนทำเสร็จใหม่ๆ  หน้าจะเนียนมาก ๆ เหมือนพวกรู พวกรอยหายเกลี้ยง
    แต่หน้าจะสาก ๆ หน่อย แต่พอผ่านไปครบ 1 สัปดาห์ เราก็จะได้เห็นความจริงครับ ว่าผลมันไม่ได้ดีขนาดนั้นอ่ะครับ

ขณะทำถ้าถามว่าเจ็บไหม
    ตอบได้เลยว่าเจ็บครับ แต่ทนไหว แต่ก็เจ็บมากพอสมควร
    เหมือนเอาเข็มมาลากไปบนหน้าเราอ่ะครับ

ทำเสร็จแล้วก็แดงครับ ของผมแดงเยอะเหมือนกัน เพราะปรกติ
    เป็นคนหน้าแดงง่ายอยู่แล้ว แต่ว่าวันรุ่งขึ้นก็ชมพู ๆ ไม่น่าเกลียดครับ

เอาล่ะ มาชมรูปก่อนทำกันครับ

ปล.ถูกใจอย่าลืมให้หัวใจน่ะคับ อิอิ

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ค. 52 23:38:53

จากคุณ : MR. UNIVERSE - [ 27 พ.ค. 52 23:14:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com