Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามเรื่อง เครื่องสำอางค์ DHC ค่ะ

หลังจากสมัครสมาชิคมาหลายวันมากๆกว่าจะลอกอินได้ ดีใจมากเลยค่ะT T

ยินดีที่ได้รุจักเพื่อนๆทุกคนนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยย

อยากจะถามเรื่องเครื่องสำอางค์DHCค่ะคือปกติแล้วเป็นคนผิวขาว แล้วหน้าไม่เนียน รูขุมขนใหญ่แต่ไม่ค่อยมีสิว

หลังๆมา เป็นผื่นอ่าคะ ก็ไปรักษา พอหายแล้ว มันก็มีรอยดำๆแดงๆ เพราะเปลี่ยนที่รักษาหลายที่มาก บางที่ก็กด มันเลยเป็นรอยอ่าคะ  เป็นคนหน้ามัน แพ้ง่าย  สนใจDHC เห็นเค้าบอกกันว่าใช้ดีอ่าคะ  เลยอยากจะถามเพื่อนๆในห้องแป้ง ที่เคยใช้ ช่วยเข้ามาแนะนำกันหน่อยคะ ว่าใช้แล้วเป็นยังไงบ้างค่ะ

Deep Cleansing Oil  มีแต่คนบอกใช้ดีมากกก ใช้ดีจิงมั้ยคะ?

Acerola Bright Care Set เค้าบอกใช้แล้วน่าใส แต่พอปะมานขวดที่2-3จะธรรมดา มันจะช่วยเรื่องรอยสิว แล้วน่าจะใสขึ้นจิงมั้ยคะ?

Balancing Lotion ตามบอร์ดที่อ่านบางคนก้บอกไม่มีผลอ่าคะ มันช่วยได้มากมั้ยคะ?

Washing Powder / Cleansing Foam ถ้าเป็นคนผิวแพ้ง่าย จะใช้แบบไหนดีค่ะ อันไหนดีคะ?

Water Base Moisture อันนี้น่าใช้มากคะ ใช้แล้วผลเป็นยังไงบ้างคะ?

แล้วอยากจะใช้พวกโทนเนอร์ โทนเนอร์กับมอยซ์เจอไรเซอร์ เหมือนกันมั้ยคะ?

ขอบคุนเพื่อนๆที่เข้ามาตอบมากค่ะ^^

จากคุณ : เป็ดทอง - [ 28 พ.ค. 52 01:23:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com