Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนช่วยเลือกแป้งให้หน่อยค่ะ อ่านรีวิวจนตาลายแต่เลือกไม่ถูก แจกกิ๊ฟค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่า เราเคยใช้แป้งคลินิค รุ่น Perfectly real superfine compact make up spf 15 เป็นแป้งผสมรองพื้น แบบที่ตลับสีขาวยาวๆหน่ะค่ะ
    พอดีตลับแป้งอันนี้เราหายไปแล้วตลับแบบใหม่ทีออกมามันไม่สวยเลยอ่ะค่ะ ตอนนี้ลองให้พี่ที่ร้านสั่งมาจากร้านอื่นให้อยู่ ไม่รู้จะได้ไหม เพราะตลับแบบใหม่เราไม่ชอบเลย
    เลยคิดว่าอยากจะเปลี่ยนยี่ห้อดูบ้าง เราเป็นคนหน้าแห้งมาก แป้งที่อยากได้ไม่จำเป็นต้องคุมมัน แต่ต้องติดหน้าง่ายๆอะคะ เวลาทาไปสักพักแป้งมันจะหายทั้งๆที่หน้าไม่มันและเหงือ่ไม่ออก เพราะแป้งไม่ติดหน้า
    รบกวนช่วยแนะนำแป้งผสมรองพื้นให้หน่อยนะคะ ย้ำว่าเอาแบบที่ติดทนแต่ไม่ต้องคุมมันนะคะ ไม่ต้องบางเบาก็ได้ค่ะเราไม่ค่อยกลัวเรื่องแป้งหนาเท่าไหร่ เราเกลี่ยกับแปรงอ่ะค่ะ เราค่อนข้างแต่งหน้าเข้มอยู่นะคะ

จากคุณ : invisible_cat - [ 28 พ.ค. 52 21:42:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com