Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เบกกี้งโซดา (โซเดียมไบคาร์บอเนต)หลบไป สครับใหม่กำลังมาจ้า (สวยด้วยถูกกว่า )

คือเราก็เคยลองนะไอ้ เบกกี้งโซดา (โซเดียมไบคาร์บอเนต) เนี๊ยแต่อยากจะแนะนำอีกตัวนะ พอดีหาข้อมูลมาจากห้องแป้งเยอะแล้ว เลยอยากจะบอกเรื่องดี ๆ ต่อบ้างนะจ๊ะ แต่ไม่ได้บอก ว่า เบกกี้งโซดา (โซเดียมไบคาร์บอเนต) ไม่ดีนะ
    สครับหน้าของเราเนี๊ย มีของต้องหา 2 อย่าง
    1. ที่ปั่น
    2. ข้าวสาร (หอมมะลิยิ่งดี ไฮโซ สุด ๆ ) ข้าวแพง ใช้ที่น้อย ๆ นะจ๊ะ

เริ่มจากการปั่น ปั่นที่ละน้อย ๆ นะอย่าโลภ ให้เม็ดละเอียดสุด ๆ จนเป็นผงเลยค่ะ ใจเย็นนิดนึง ปั่นที่ละน้อย ๆ นะ จะได้เม็ดละเอียดเท่า ๆ กัน
    ได้เป็นผงแหละ จะทำเยอะ ๆ ใส่โหลไว้ไม่ว่ากัน
    จากนั้นเอามาขัด สครับ ประมาณเดียวกับ เบกกี้งโซดา (โซเดียมไบคาร์บอเนต) นั่นแหละไม่มีอะไรมาก คือตัวเปียกหรือผสมน้ำอัตราส่วนประมาณเดียวกันขึ้นอยู่กับหนังหน้าผู้ใช้
    -จะไฮโซขึ้นมาหน่อยผสมโยเกริ์ต หนังหน้า หนังตัวจะนุ่มมาก ๆ

ข้อดี
    ผิวเนียนนุ่ม แม้จะไม่ใส่โยเกริ์ตก็ตาม
    สิวเสียนหายไป
    เขาว่ากันว่า ข้าวมีสรรพคุณทำให้ผิวขาวขึ้นด้วย
    ประหยัดไม่ต้องลงทุน แต่บ้านใครไม่มีข้าวก็ต้องซื้อนิดนะ
    ไม่มีผลกระทบ ข้างเคียง ไม่แพ้
    ขัดตัวด้วยนะจ๊ะ
    โดยส่วนตัวหลงรักมากกว่า เบกกี้งโซดา (โซเดียมไบคาร์บอเนต)อะ

ข้อเสีย
    น่าเบื่อตรงต้องล้างห้องน้ำนิดนึง เพราะ มันจะมีกากหลังจากการขัดไม่ละลายไปเหมือน เบกกี้งโซดา (โซเดียมไบคาร์บอเนต) และล้างไม่ดีอาจโดนแม่ด่าได้
    เปลืองไฟเวลาปั่นข้าว

อย่างไรก็ไปลองกันนะจ๊ะดีอย่างไรมาบอกกันด้วยนะ อยากให้ทุกคนหน้าใส กันทุกคนนะจ๊ะ

จากคุณ : happylife17 - [ 28 พ.ค. 52 22:48:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com