Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามเกี่ยวกับ "แพ้น้ำ"

หลังจากที่ผมได้ตั้งกระทู้เกี่ยว "น้ำเต้าหู้" เเล้วมี  พี่ๆเพื่อนๆมาตอบให้คลายสงสัย  วันนี้ผมก็เลยสงสัยอีกเรื่องนึงแทน    คือผมสงสัยเกี่ยวกับเรื่อง "เเพ้น้ำ" กับการเกิดสิวครับ  คือวันจันทร์นี้ต้องเริ่มงานแล้วต้องไปอยู่ที่ Plant ที่ท่าหลวง สระบุรีครับ  น้ำที่โน่นมันจะก่อให้เกิดอาการเเพ้ได้รึเปล่า  หรือว่า ควรจะใช้น้ำดื่มล้างหน้าแทน ( อันนี้ดูเว่อร์สำหรับผม )  
         เนื่องจากว่าผมไม่เคยต้องไปอยู่ต่างจังหวัดนานๆอย่างนี้มาก่อน ปกติก็ไม่เคยแพ้น้ำอะไรอยู่เเล้วครับ ตอนนี้ก็เพิ่งหายจากสิวที่เคยแพ้ครีมกันแดด  ( นานมากมานกว่าจะหาย )   ใคมีประสบการณ์ช่วยบอกกล่าวกันก็ได้นะครับ
    ป.ล. เคยเจอเกี่ยวกับการเเพ้น้ำที่มีคนตั้งถามในเว็บอื่น  ก็มีคนบอกว่า หน้าคุณหนู   ( ผมไม่ใช่นะครับ ออกจะหน้าด้านแทน  ^_^ )

จากคุณ : Wokky Wakky Wongwong - [ 30 พ.ค. 52 08:32:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com