Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่วยด้วยค่ะ!!!!! เป็นสิวอักเสบขึ้นเยอะมากทำอย่างไรดี T-T

ทำอย่างไรดี . . .  TAT

เนื่องจากปกติแล้วเป็นคนไม่ค่อยเป็นสิวค่ะทีนี้ช่วง 1-2 เดือนที่ผ่านมา เป็นสิวอักเสบเห่อขึ้นมามากเลยค่ะไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไร
    ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะเราเปลี่ยนผลิตภัณฑ์ที่ใช้อยู่หรือเปล่านะคะ

แต่คือตอนนี้แย่ๆมากๆเลยค่ะ คือมันลดความมั่นใจลงไปเยอะ และมันก็เจ็บมากด้วยอยากจะไปหาหมอ คนที่เรารู้จักเค้าก็บอกว่าไปหาหมอสิวจะหายแปปเดียว
    แล้วเดี๋ยวก็ต้องขึ้นใหม่อีกเราเลยไม่กล้าไปหาหมอเลยค่ะครีมบำรุงอย่างอื่นก็ไม่ค่อยจะกล้าใช้

ใครก็ได้ช่วยแนะนำวิธีบรรเทาเจ้าสิวอักเสบนี้ด้วยได้ไหมคะ ขอความกรุณาอย่างยิ่งยวด จะแนะนำอะไรก็ได้ค่ะ ตอนนี้คือยอมทำหมดทุกอย่างแล้ว

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ  TAT

จากคุณ : *~Moku`Moku~* - [ 31 พ.ค. 52 13:54:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com