Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

>>> ไปทะเลมา คล้ำดำมากมาย ทำไงให้กลับสภาพเดิมได้ง่ะ T^T

เพื่อนๆจ๋า เรามาขอความช่วยเหลืออีกแล้ว รับสภาพตัวเองไม่ได้เลย ไปเที่ยวลัลล้าที่ทะเลมา 4 วันค่ะ กลับมาผิวคล้ำ หมองลงกว่าเดิมแยะเลย T^T อุตส่าห์เฝ้าถนอมบำรุงมาตลอดปิดเทอม กลายเป็นดำกว่าก่อนหน้านั้นอีก เศร้า ~

ช่วงอยู่ทะเลเราก็ทากันแดดนะคะ เรือกล้วยตัวฮิตนั่นแหล่ะ ส่วนหน้าใช้ ZA ตามปกติ แต่คงออกแดดมากเกินไป เพราะทั้งไปดำน้ำ เดินเขา เดินตากแดดถ่ายรูปเล่นกันอีก 555

เลยมาขอวิธีทำให้ผิวกลับมาขาวใสเหมือนเดิมหน่อยอ่ะ ใจร้อน บำรงบำรุงอะไรก็ได้ ตอนนี้ก็ได้แต่ทาโลชั่นธรรมดา กะกันแดดก่อนออกบ้าน แต่คงนานกว่าจะขาว

แนะนำหน่อยนะจ้า ><"

จากคุณ : ~ ท ร า ย เ ย็ น o'- - [ 2 มิ.ย. 52 23:43:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com