Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Call Center มิสทีน อยากบอกว่าคุณบริการลูกค้าได้แย่มาก

พอดีเราเคยเป็นลูกค้ามิสทีนเพราะมีเซลล์มาชวนให้สมัครสมาชิกที่บ้าน

เราก็สมัครไป ก็สั่งของไปรอบนึง ไม่ถึง 500 บาท คือโทรสั่งกับเซลล์

แล้วก้มีพนักงานมาส่งที่บ้าน โดยไม่เก็บค่าอะไรเลย

มีแต่บิลมาไห้ ให้เราเอาไปจ่ายที่เซเว่น โดยไม่เสียค่าบริการเพิ่มเลย

หลังจากนั้นเราก็ไม่ได้สั่งอีกเลย

จนกระทั่ง วันนึงมีแคตตาล็อกมาไห้ เชิญชวนว่า

กลับมาเป็นสาวมิสทีนอีกครั้งสิคะ

เราก็เลยสนใจ เพราะกำลังอยากได้ เจลอายลายเนอร์อยู่แล้ว

ประกอบกับเห็นว่าราคาถูกกว่า แคตตาล็อกทั่วไป

ก็เลยตัดสินใจจะสั่ง จะสั่งประมาณ 3อย่าง ราคาไม่ถึง 500 บาท

คราวนี้เราโทไปเบอร์ของเซลล์แล้ว

เค้าเหมือนเลิกใช้เบอร์นี้ไปแล้ว

ก็เลยตัดสินใจจะสั่งผ่าน คอลเซ็นเตอร์ แต่ก็เห็นเค้าเขียนไว้ว่า

ถ้าสั่งไม่ถึง  500 บาท มีค่าขนส่ง 50บาท

พอดีเราจะสั่งแค่ 3-4อย่างไม่ถึง 500

เราก็เลยว่าจะลองโทรไปถาม เผื่อแบบเป็นสมาชิกอยู่แล้ว อาจจะไม่เสีย

ในใจคิดว่าเผื่อจะได้การสั่งแบบเก่า คือสั่งผ่านเซลล์ไม่เสียค่าจัดส่ง

ก็เลยลองโทรไปถามดู

ก็ต่อสายเข้าไป เป็นผู้ชายรับ

แค่คำสวัสดีคำแรก เราก็รู้สึกว้า แบบน้ำเสียงไม่เต็มใจให้บริการ

เรา  - คืออยากถามว่า ถ้าเราสั่งของไม่ถึง 500 เราต้องเสียค่าขนส่งใช่ไหมคะ
    พนง- ครับ
    เรา-คือที่ผ่านมาเคยสั่งผ่านเซลล์ค่ะ ไม่ถึง 500 เค้าก็ส่งไห้
    พนง-หรอครับ ถ้าเป็นผู้จัดการเขต หรือสั่งกับเซลล์ กับขนส่ง มันไม่เหมือนกันนะ อันนี้คุณต้องแยกไห้ออก
    เรา- อ่อ ค่ะ
    พนง -งั้นคุณมีรหัสสมาชิกไหมล่ะ
    เรา - จำไม่ได้อ่ะค่ะ
    พนง- ใบรอบบิลที่คุณไปจ่าย หรือใบเสร็จอะไรเก็บไว้บ้างไหมครับ
    เรา -ไม่อ่ะค่ะ
    พนง-ทิ้งไปหมดแล้ว
    เรา-ค่ะ
    พนง-งั้นขอชื่อละกันครับ
    เรา-สะกดไป บอกทีละตัว
    พนง - อะไรนะครับ ตัวอะไรนะ
    เรา-สะกดรอบที่2 ทีละตัว
    พนง -คุณช่วยออกห่างจากพัดลมหน่อยได้ไหม
    เรา- ได้ค่ะ (พร้อมลุกออกจากหน้าคอม ซึ่งเราคิดว่ามันก็ห่างจากพัดลมประมาณ 1เมตรกว่าแล้วนะ)
    พนง-ค น อะไรนะ
    เรา--*- สะกดไปรอบที่3
    พนง-พูดชื่อและสกุลเรา พร้อมบอก คุณบอกผิดนะ
    เรา-เงียบ
    พนง-คุณสั่งได้ตั้งแต่วันนี้ถึงวันที่4
    เรา -ค่ะ แล้วยังไงคะ (ในใจคือ คิดว่า นึกว่าจะเช็คอะไรให้แล้ว จะละเว้นค่าขนส่ง)ก็เลยถามไปแบบนี้
    พนง -ก็ไม่แล้วไง

หลังจากนั้นเค้าก็วางไปเลย ไม่มีการบอกอะไรก่อนทั้งนั้น บทสนทนาอาจจะดูไม่รุนแรง แต่น้ำเสียงแย่มาก แย่ตั้งแต่ครั้งแรกที่ได้ยินคำว่าสวัสดี
    เหมือนพูด ครับ สุภาพ แต่น้ำเสียงแข็งมาก อารมณ์เสียมากเพราะยังไม่ได้ถามชื่อเลย ก็วางไปแล้ว คิดจะโทรกลับไป แต่คิดว่าคงไม่ใช่คนเดิมรับสาย
    อยากบอกว่า บริการจากพนักงานคุณแย่มากเลยนะคะ มิสทีน

อยากบอกว่าที่เราสั่งไม่ถึง 500 เพราะปกติไม่ได้ใช้ของยี่ห้อนี้
    แต่อยากลอง เจลลายเนอร์เฉยๆ นี่เราก็อุตส่าชวนญาติๆมาซื้อคนละชิ้น 2ชิ้น แต่มันก็ไม่ถึง500 ลองโทรไปถามเฉยๆว่าจะเว้นค่าส่งได้ไหม
    ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ถ้าพนักงานคุณบริการดี หรือแค่พูดจากับเราดีกว่านี้
    แค่50บาท เราก็คงไม่มีปัญหา

จากคุณ : JUNEY_CHILY - [ 3 มิ.ย. 52 00:27:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com