Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รบกวนผู้รู้ลิป clinique ดูให้หน่อยค่ะว่าของแท้รึเปล่าคะ

พอดีเราได้มีโอกาสซื้อมาจากเวปต้องห้ามในราคาค่อนข้างถูก กับแม่ค้าที่ถือว่าเชื่อใจได้
    ขายทีหลายสิบแท่งค่ะและก็ขายมาเยอะมาก ๆ แล้ว ก็เลยกล้าซื้อมาลองใช้ค่ะ

แต่พอได้ของก็รู้สึกแปลก ๆ กับฉลากด้านใต้ลิปอ่ะค่ะ คือมันไม่ได้บอกรายละเอียดเหมือนที่มันควรจะเป็น และ made in belgium (เท่าที่เคยเห็นมาลิปสติกจะ made in usa อ่ะค่ะ นอกจากครีมหรือกลอสบางตัวจะเป็น made in belgium)

และเมื่อลองเทสสีและกลิ่น มันไม่ใช่อ่ะค่ะ - -* เนื้อลิปมันธรรมดาแบบทั่ว ๆ ไป กลิ่นหอมบาง ๆ แต่ลิป clinique ที่เราเคยใด้ใช้มันจะหอมเหมือนช็อคโกแลต(คิดเปรียบเทียบเอาเองนะคะ - -)จาง ๆ เนื้อลิปจะแน่น ๆ แต่อันนี้ไม่ใกล้เคียงเลย เราเลยเอาชื่อสีไปเช็คเวป สีมันไม่ตรงอ่ะค่ะ เราซื้อมา 2 แท่ง 1 แท่งมีชื่อสีนี้จริงแต่เป็นสีชมพูนู้ด ๆ แต่ที่ได้มามันชมพูเข้มอมส้มเลย ที่ปลอกก็ไม่มีตัว C อยู่ด้านบนและ code สินค้าก็ดันเหมือนกันคือ BA99 ทั้ง 2 แท่ง ทั้ง ๆ ที่มันไม่ใช่สีเดียวกัน

พอเอาเบอร์ของลิปไปหาข้อมูลก็ปรากฎว่ารหัสสีมันไม่ตรงกับชื่อลิปที่ระบุ ตอนนี้เราเลยนอยๆ กลัวว่ามันจะไม่ใช่ของแท้อ่ะค่ะ ไม่กล้าใช้เลย

ที่สำคัญคือมีคนซื้อกับแม่ค้าท่านนี้เยอะมาก ๆ เราก็ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี ไม่กล้าถามแม่ค้าตรง ๆ ว่าไปรับมาจากไหน เพราะของที่เค้าขายตัวอื่น ๆ ก็โอเค ของแท้(ราคามันก็แพงตามความน่าจะเป็น) กลัวจะโดนต่อว่าเอาอ่ะค่ะเพราะเราเองก็ไม่มั่นใจ

ดังนั้นรบกวนผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยนะคะ กลุ้มใจมาก ๆ เลยค่ะเวลาที่รู้สึกไม่มั่นใจอะไรบางอย่างแบบนี้ >_<

ด้านใต้ระบุว่าเป็นรุ่น LONG LAST LIPSTICK  สี 54 GUAVA STAIN ค่ะ เป็นแท่งสีเขียวแบบที่แถมใน set ที่แถมทั่ว ๆ ไปอ่ะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 52 20:36:51

แก้ไขเมื่อ 03 มิ.ย. 52 20:32:51

จากคุณ : ปอป้อ&ตงเอ๋ - [ 3 มิ.ย. 52 20:28:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com