Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อีกสูตรหนึ่งสำหรับสาว ๆ ที่อยากหน้าขาวใส

สูตรนี้ จขกท.เคยลองกับตัวเอง ได้ผลดีมากค่ะ

เดิมหน้าขาวอยู่แล้วตอนใช้ครั้งแรกเลยไม่รู้สึกอะไรมาก แต่หน้านุ่มค่ะ

มาเห็นชัด ๆ เลยอีตอนที่ไปทะเลกลับมาหน้าดำปี๋ แล้วก็ไหม้นี่แหละ

พอทำถึงเห็นได้ชัดว่าไอ้ที่ลอกเป็นขุย กับไอ้ที่ดำน่ะ สว่างขึ้น

บอกเลยละกันสูตรง่ายมากค่ะ บางคนอาจรู้แล้ว

ใช้โยเกิร์ตรสธรรมชาติ 1 ถ้วยนะคะ ผสมกับเกลือป่น ย้ำว่าต้องป่นละเอียด

1 ช้อนโต๊ะ ผสมแล้วคนให้เข้ากัน นำมาขัดเบา ๆ ให้ทั่วใบหน้า ประมาณ 5 นาที

จากนั้นทิ้งไว้อีก 15 นาที แล้วล้างออก สัมผัสได้เลยค่ะว่าผิวหน้านุ่มมาก

หลังจากนั้นหมั่นทาครีมทุกวันสองสามวันหลังจากนั้นก็จะเห็นได้ชัดว่าดีขึ้น

แต่สูตรนี้ทำได้แค่ เดือนละครั้งนะคะ ลองใช้กับสามีด้วยเห็นผลเหมือนกันค่ะ

เพื่อน ๆ ใช้แล้วเป็นไงแบ่งปันกันบ้างนะคะ สำหรับคนผิวแพ้ง่ายก็ใช้ได้ค่ะ

เพราะ จขกท.ก็เป็นคนผิวแพ้ง่ายเช่นกัน

จากคุณ : เอ๋โอนนี่ - [ 5 มิ.ย. 52 17:04:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com