Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++อยากรู้ว่าทาเบสหรือรองพื้นอย่างใดอย่างหนึ่ง ได้มั้ย+++++

เป็นคนหน้ามันค่ะ เคยมีช่วงสิวอุดตันบุกอยู่ช่วงนึง เลยไปหาหมอ..หมอบอกว่า อย่าใช้แป้งที่ผสมรองพื้น เลยกลายเป็นว่าตอนนี้ทาแต่แป้งเด็กค่ะ  แต่หน้าหมองค่ะ ตอนนี้ว่าจะลองอีกซักตั้ง...กะจะไปสอย LM Translucent เหนเค้าว่ากันว่าดี..แต่ติดตรงที่ เราไม่ได้ทารองพื้นหรือเบสก่อนน่ะสิ...กลัวว่าจะแพ้อ่ะ  แต่อีกใจนึงก็กลัวว่าแป้งจะไม่ติดหน้า  ถ้าเป็นเพื่อนๆ เพื่อนๆจะทำไงค๊า...หรือว่าเราควรซื้อเบสมาทาก่อน แต่ไม่ทารองพื้นอ่ะ แล้วปัดแป้งได้เลยมั้ยคะ..คือใจเราสงสัยว่า ทาเบสหรือรองพื้นอย่างใดอย่างหนึ่งได้มั้ยอ่า..เบสช่วยอะไร แล้วรองพื้นช่วยอะไรอ่า???  รบกวนกูรูในห้องแป้งช่วยตอบกันหน่อยนะค๊า...ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆ
    เอิ่มมมม....น้องแมวเขียนยาวยังกะเรียงความ -_-'

จากคุณ : Mamaew_b - [ 6 มิ.ย. 52 10:25:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com