Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ขอถามค้าบ คลีนซิ่งออยบิโอเรขวดม่วงใช้ดีมั้ย+สีผมของลอรีอัลสีนี้+++

เพิ่งเปลี่ยนมาใช้กันแดดเนื้อน้ำนมแบบกันน้ำคับ ใช้มาได้ประมาณ 10 วัน

แล้ว พบว่าล้างออกค่อนข้างยาก คลีนซิ่งครีมตัวที่ใช้เป็นประจำเหมือนเอา

ไม่ค่อยอยู่กับเจ้ากันแดดตัวนี้ เนื่องจากตอนนี้มีสิวอุดตันเม็ดเล็กๆ ขึ้นมา

บริเวณแนวกราม คล้ายผด 4-5 เม็ดแต่เป็นสิวอุดตัน ซึ่งผมตกใจมากเพราะผม

สามารถคุมสิวอุดตันมาได้เป็นปีกว่าแล้วจึงคิดว่าน่าจะเป็นเพราะกันแดดแน่

นอน ปกติเช็ดคลีนซิ่งครีมเสร็จก็ตามด้วยโฟมอีก 2 รอบ แบบนี้ก็ดูเหมือนยัง

ม่เกลี้ยงพอเพราะมีสิวอุดตัน พอดีสนใจคลีนซิ่งออยคับ เห็นว่าเป็นคลีนซิ่งที่

ทำความสะอาดได้ล้ำลึกที่สุดเลยอยากลองใช้ และบิโอเรขวดม่วงก็ดูราคา

น่าคบอยู่ถ้าเทียบกับแบรนด์อื่นพี่ๆ ว่าดีมั้ยคับ แล้วพอจะมีเว็บไหนที่ไว้ใจได้

บ้างคับ หลังไมค์มาก็ได้

อีกเรื่องคือผมอยากได้สีผมตามภาพอ่ะคับ สีน้ำตาลประกายเทาหม่น ของ

ลอรีอัล แต่ผมไม่เคยเห็นตัวนี้วางขายในไทยเลย เห็นมีแค่ เอ็กเซลเล้นท์  

เฟเรีย แล้วก็ แคสติ้งครีม แต่ตัวแนทเชอรัล แมทช์ ตัวนี้ยังไม่เคยเห็นเลย

ไม่อยากไปทำที่ร้านอ่ะคับ แพงเกิ๊น ร้านที่ทำลอรีอัลก็คิดหัวละ 500+ แล้ว

พอจะมียี่ห้อไหนมีสีแนวๆ นี้มั้ยคับจะให้เพื่อนย้อมให้ หรือว่ามีใครเคยเห็น      

แนทเชอรัล แมทช์ วางขายในไทยบ้าง

แก้ไขเมื่อ 06 มิ.ย. 52 17:43:15

แก้ไขเมื่อ 06 มิ.ย. 52 17:39:33

จากคุณ : น้องกะตั้ว มั่วแหลกลาน - [ 6 มิ.ย. 52 16:48:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com