Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

,, มีใครที่ผิวหน้ามันมาก เหงื่อออกง่ายมาก ผิวแพ้ง่าย รูขุมขนกว้าง เป็นสิวง่าย(ทุกชนิด) มีวิธีการดูเเลผิวหน้ายังไงบ้าง

คือ เราเหมือนจะเข้าข่ายดังที่ว่ามาข้างต้นค่ะ
    เป็นคนหน้าเหงื่อออกง่ายมาก อาบน้ำ ล้างหน้า ทาครีมแป๊บเดียวเท่านั้นเหงื่อออกเเล้ว  
    ซักพักหน้าก็จะเริ่มมัน ดังนั้นไม่ต้องพูดถึงเวลาออกนอกนบ้าน ซับเหงื่อเป็นว่าเล่น
    จะใช้ผลิตภัณ ใดๆก็ตามโชคดีก็เท่าตัวค่ะไม่เกิดปฏิกิริยาใดๆไม่ก็ดีได้ไม่นานก็กลับสู่สภาพเดิม
    เเต่ถ้าวันซวยมาเยือนก็ สิวอุดตัว สิวอักเสบตามเป็นโขยง
    ยิ่งช่วงนี้ร้อนๆอบๆ ผดก็ขึ้นหน้าผาก แก้ม  จะเลือกยาแต่ละทีก็คิดแล้วคิดอีก
    มันรักษาสิวประเภทนึงหาย แต่มันจะก่อสิวอีกประเภทนึงไหมเนี่ย  

เมื่อก่อนหน้าไม่มีปัญหาพวกนี้เท่าไหร่
    แต่พอเข้ามหาลัยมาปัญหาก็เริ่มมีทั้งๆที่เราไม่แต่งหน้าหน้า ใช้แค่เบส ทาแป้งฝุ่น ก็เรียบร้อย

โอ่ย ! ชีวิต  ( ขอโทษนะคะที่บ่นเยอะไปนิด)

มาถามสาวๆหนุ่มๆห้องนี้ ที่หลงเข้ากระทู้นี้ มีปัญหาคล้ายๆกัน ว่า
    - ใช้สกินแคร์ หรือ เครื่องสำอางค์ อะไรกันบ้างคะ  ที่ใช้เเล้วโอเคเลย
    ช่วยบรรเทาอาการเหล่านี้ได้
    - มีวิธีการดูแล รักษาผิวหน้าอย่างไรบ้างคะ เช่น การขั้นตอนล้างหน้า ดูแลปัญหาเหล่านี้

* ยังไงถ้ามีวิธีดีๆ ก็มาแชร์กันนะคะ เพราะ ตอนนี้เราอยากทราบหรือทริคต่างๆ
    เผื่อจะได้เอามาปรับเปลี่ยนกับวิธีดูแลที่เราทำอยู่

ขอบคุณนะคะ :]

จากคุณ : : : เตลิด : : - [ 7 มิ.ย. 52 16:57:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com