Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ปัญหากับ eyeliner มือใหม่ที่ไม่เคยกรีดได้สำเหร็จ

ค่ะ ปัญหาของเราอย่างที่ว่าคือกรีดไม่เคยสำเร็จเลยค่ะ มักจะเลอะเทอะออกหมด ไม่งั้นก็เขียนห่างจาก
    ขอบตาเกินไปดูกระเดิกๆ เรื่องของเรื่องเกิดจากตอนไปซื้อ eyeliner
    เดินเข้าไปในร้าน beauti buffet แล้วพนักงานก็จับเราซื้อ ที่เป็นขวดมีพู่กันจุ่ม
    กลับมาคือกรีดแล้วกรีดอีกก็ยังเลอะเทอะจนต้องลบออกทุกครั้งค่ะ
    ต่อมาก็ เอาล่ะ ไปซื้อแบบเป็นดินสอ น่าจะเขียนได้ ปรากฏว่า มันก็ไม่ดำเท่าไหร่อ่ะค่ะ
    แล้วพอกระพริบตามากๆเข้ามันก็ฟุ้งเลอะเลยเละอีก
    เราก็เลยกลับไปลองแบบพู่กัน แต่ไม่ว่าจะหลับตา มองลงแล้วกรีด หรือว่ายังไงก็ตามก็ยังกรีดออกจากบ้านไม่ได้อ่ะค่ะ
    ขอคำแนะนำด่วนค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : worldtennis - [ 7 มิ.ย. 52 19:48:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com