Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ผมมีสูตรลดความอ้วน++++3เดือน 20โลครับ!!!!(ทำจริง)

(1)  จิตใจครับ...การลดอาหารนั้น  ถ้าพยายามควบคุมจิตใจให้ได้  1สัปหาห์ขึ้นไปจะทำให้รู้สึกชิน   (3วันแรกจะยากมาก)

(2)  ออกกำลังกายครับ  ถ้าไม่ออกก็ควรหาเวลาเดินครับ  (เดินเร็ว)

(3)  อาหาร.....ควรไม่กินของทอดทุกอย่าง  ของหวาน  ถ้าเป็นไปได้ควรหันมาชอบ อะไรที่เป็นอาหารน้ำเช่น  ก๋วยเตี๋ยว  หรือสุกี้  (ก๋วยเตี๋ยวบอกเค้าไม่ใส่กระเทียมเจียว)    หรือผักต้ม  น้ำพริก
     ++อาหารเช้า++.....สำคัญมากครับ  ห้ามงด ...กินจำพวก...โจ๊ก..เกาเกลา  ข้าวเปล่า (กินพออยู่ท้อง)

++อาหารเที่ยง++...ทานน้อยลงครับควรทานอาหารให้รู้สึก  อิ่มพอดี (แป้งน้อย...ผักเยอะ)

++อาหารเย็น++....เกาเหลาไม่ใส่กระเทียม   สุกี้ไม่ใส่ใข่...หรือ  ผลไม้เช่น  แอ๊บเปิ้ล   แก้วมังกร  

(4)   "น้ำเปล่า"....กินเข้าไปเยอะๆครับ

(5)  สุดท้ายครับ ถ้าจิตใจอยากกินมากๆ วิ่งไปแปลงฟันเลยครับ   ที่สำคัญ  แปลงลิ้นเยอะๆครับ  (จะทำให้หายจากความอยากได้บ้าง)

...............ผมทำตามที่ว่ามา  3เดือน  และออกกำลังกาย  ควบคู่การเล่นเวท(เล่นแบบกระชับ)     ลดมาจริงครับ  20โลเลยทีเดียว

จากคุณ : red-racket - [ 7 มิ.ย. 52 23:57:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com