Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

=== Review skincare ครั้งแรกของผมค้าบ : chapter 1 : Paula's choice ป้าพอลล่าล้วนๆ ===

แอบสิงเป็นผีเฝ้าห้องแป้งมาตั้งนาน เพิ่งจะมาประจาน skincare ของตัวเองนี่อ่ะคับ

บางท่านอาจจะได้อ่านในบล็อกผมแล้ว แต่วันนี้ไม่รู้เป็นไรคับ อัพไปอัพมาเกิดอาการเอ๋อแดร๊ก format ข้างในมันวุ่นไปจนหมดเลย อัพเท่าไรก็อัพไม่ขึ้น สุดท้ายเลยถอดใจยอมแพ้คับ

แหะๆ นอกเรื่องนานไปแล้ว ขอเข้าเรื่องเลยนะกันนะคับ

ไอ้ด้วยความที่ผมเป็นคนที่หน้ามันมากกกก แบบว่าฮอร์โมนเยอะจัด สิวตู้มๆๆ ตั้งแต่ ม.ปลาย  พอเข้าเรียนมหาลัยก็ไม่ค่อยใส่ใจกะหน้าตัวเองเท่าไหร่อ่าคับ อ่านหนังสือถึงตี 4-5 (เริ่มอ่านเที่ยงคืน 5555) หน้าเหียกก็เฉยๆ ใครจะว่าก็ช่าง หน้าตรูนี่หว่า (หาเรื่องอ่ะ)

เคยแบบที่ว่าหมาเห็นหน้าหมายังร้องเอ๋งเลยอ่ะ (สรุปว่าตูผิดใช่มั้ยที่ทำให้หมามันหลอน....

ตอนนั้นเคยใช้ของไฮโซที่สุด ณ ตอนนั้นก็คือ Fasio มาใช้ foam scrub ตามเพื่อน roommate
    ผลคือ ไม่ได้เรื่องคับ scrub ให้สิวมันโผล่อะดิ โห่ หนังหน้าไม่ได้ดีขึ้น
    เล้ยย หน้าตรูกลายเป็นแผนที่ดาวผีพุ่งใต้ซะงั้น หยุดๆๆ บัดเดี๋ยวนี้
    ต่อมาก็ลองใช้ scrub ของ Eucerin เพราะเหตุเกิดจากการที่ detail เค้ามาตั้ง boot อยู่ที่ ม. ผม  ตอนนั้นมันราคาถูกมากมาย ไหนจะของแถมอีก

เง้ออออ อ้อยเข้าปากช้าง (คนขายอะดิ)

ก็ดีนะคับ สำหรับผม แต่สิวก็ไม่ได้หยุดขึ้นอ่ะ มันก็ยังมีมาเรื่อยๆ

สรุป เราเลิกกันคับ ไม่หันไปหาอีกแล้วล่ะ

...

จนบัดนี้ได้ทำงานแล้ว สิวตรูก็ยังอยู่เป็นคู่ชีวิตอยู่ได้  อยากจะหย่ากับมันใจจะขาดแล้วอะคับ แล้วก็ได้มาเจอสิ่งนี้

blog คุณปูเป้ ยอดดวงใจของผม...(บล็อกนะคับ 555 อ่านอีกทีนึง เดี๋ยวจะเกิดเรื่องใหญ่)

จากที่โยนหินถามทางมาตลอดหลายปี จนได้เจอกับแสงสว่าง
    ซึ้งเลยคับ เหมือนอ่านพระธรรมประการฉะนั้นแล

blog นี้ทำให้ผมเข้าใจอะไรหลายอย่าง โดยเฉพาะ "ของไฮโซราคาแพงก็ไม่ได้ดีเสมอไป"  ผมติดเหยื่อของการตลาดมานานเท่าไรแล้วนี่

จากการที่นั่งอ่านไป analyze ไปมานาน พร้อมด้วยการสิงตัวในห้องแป้ง
    จนได้ตัดสินใจสั่งซื้อป้าพอลล่าผ่านเว็บพรี (ครั้งแรกของการสั่งซื้อสินค้าผ่านเน็ตเลยนะคับ)

โอววใช้แล้วหนังหน้าดีขึ้นมากมาย ปลื้มคับ
    รักป้าอ่ะ

ต้องขอบคุณ คุณเจ้าของร้านเว็บพรีของผมที่ใจดีแจก sample ให้มาใช้เยอะแยะ แถมได้อะไรดีๆ มากมาย

เอาล่ะ เข้าเรื่องซะที

ผมไม่รีวิวอะไรมากเท่าไหร่นะคับ เพราะมีเทพท่านอธิบายไว้อยู่แล้ว แต่จะขอมาใส่ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ

ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาเยี่ยมชมนะคับ

(แก้ไขพิมพ์ตกคับ)

แก้ไขเมื่อ 08 มิ.ย. 52 18:55:56

จากคุณ : เด็กโครงงาน - [ 8 มิ.ย. 52 15:02:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com