Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

//////////ขอเชิญกูรูเกี่ยวกับแอลกอฮอล์ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยค่ะ//////////

ขอสอบถามเกี่ยวกับแอลกอฮอล์ที่อยู่ในสกินแคร์หน่อยนะคะ

ตัวแรก ALCOHOL DENAT อยู่ในลำดับที่ 3 และ ALCOHOL อยู่ในลำดับที่ 16 ของ gentle balancing lotion ค่ะ

ตัวที่สอง ALCOHOL DENAT อยู่ในลำดับที่ 2 ของ cleansing lotion ค่ะ

ตัวที่สาม POLYVINYL ALCOHOL อยู่ในลำดับที่ 2 และ ISOPROPYL ALCOHOL อยู่ในลำดับที่ 18 ของ translucency mask ค่ะ

ตัวสุดท้าย BATYL ALCOHOL อยู่ในลำดับที่ 13 ของ cleansing cream ค่ะ

อยากทราบว่า แอลกอฮอล์ทั้งหมดที่อยู่ในสกินแคร์ข้างต้น เป็นแอลกอฮอล์ที่มีผลดีหรือผลเสียอย่างไรบ้างคะ

รบกวนกูรูด้านแอลกอฮอล์หรือผู้เชี่ยวชาญในด้านนี้ช่วยให้ความกระจ่างกับเราด้วยนะคะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

จากคุณ : ไวน์สีชมพู - [ 8 มิ.ย. 52 15:21:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com