Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอถามเกี่ยกับการใช้ bha ป้าพอลล่าค่ะ

พึ่งสั่งซื้อbhaป้าพอลล่ามาทดลองดูค่ะ  พอทาดูแล้วก็ปกติ ไม่แสบ  ไม่คันยิบๆเหมือนที่คนอื่นเค้าเป็นกันเลยแฮะ  เฉยมากๆ  ในใจก็คิดแล้วว่าทำอะไรผิดรึเปล่า  (หรือว่าดีแล้วที่ไม่เป็น)

เราทำตามนนี้ค่ะ

พอล้างหน้าเสร็จซับด้วยกระดาษทิชชู่ > ลงโทนเนอร์ตัวsampleของป้าพอลล่า > รอ20นาที > ลงbha > รอ30นาที > ลงเซรั่มพีชสาเก

ถูกต้องมั้ยคะขั้นตอนแบบนี้  ??

ขอถามอีกนิดค่ะว่า .. จำเป็นมั้ยคะที่ต้องลงโทนเนอร์ก่อน  

เพราะถ้าไม่จำเป็น จะได้ไม่ต้องซื้อโทนเนอร์อ่ะค่ะ  จะได้saveเงินด้วย

แค่ซับหน้าให้แห้ง รอ20นาทีให้หน้าปรับสภาพแล้วค่อยลง bha ทำอย่างงี้ได้มั้ยคะ

ขอบคุณมากค่า (^/\^)

ป.ล แก้ไขคำผิดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 08 มิ.ย. 52 23:48:09

จากคุณ : หมูน้อยของเธอ - [ 8 มิ.ย. 52 23:47:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com