Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอคำแนะนำเรื่องครีมบำรุงสัญชาติฝรั่งเศสหน่อยค่ะ

ปกติเราเป็นคนผิวธรรมดา แล้วเราก็ใช้ชุดบำรุงผิวหน้าของ DHC มา 3-4 ปีแล้ว
    พอดีเราย้ายมาอยู่ที่ฝรั่งเศส อากาศมันแห้งมาก หน้าก็เลยแห้งไปด้วย นี่ขนาดช่วงนี้หน้าร้อนแล้วนะ
    ตัวบำรุงที่เราใช้ของ DHC เอาไม่อยู่เลยค่ะ
    มียี่ห้อไหนแนะนำมั้ยคะ เอาแบบราคาไม่แพงมากค่ะ
    พอดีตอนอยู่บ้านเรา เราก็ไม่เคยใช้พวกลอรีอัลหรือการ์นิเย่เลยด้วย
    อ้อ แชมพูด้วยค่ะ ปกติที่เมืองไทยเราผมค่อนข้างมันเลยนะ แต่มาอยู่นี่ต้องอาบน้ำร้อนทุกวัน ผมแห้ง แตกปลายมาก เสียดายผมสวยๆ เงาๆ ดำๆ ตอนอยู่บ้านเรามากกกก

อ้อ ตอนนี้เรายังใช้ deep cleansing กับ oil mild soap ของ DHC ล้างหน้าอยู่
    ถ้ามันหมดไป เราควรซื้อของ DHC มาใช้อีกมั้ยคะ หรือว่ามีตัวอื่นแนะนำ ที่ราคาพอๆ กันแล้วใช้ได้ดีเหมือนกับของ DHC ค่ะ
    ปล.ที่นี่ก็มีเวป dhc.fr แต่เราไม่เคยเห็นบูทของ DHC เลย (ราคาในเวปถูกกว่า DHC.th ที่บ้านเราอีก) แต่ต้องเสียค่าจัดส่งด้วย (แพงกว่าบ้านเราค่ะ)

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Phagus - [ 9 มิ.ย. 52 19:23:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com