Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[[ Review ]] สักคิ้ว 3 มิติ

คิดอยู่นานว่าจะรีวิวดีมั้ย แต่มีคนหลังไมค์มาถามพอสมควร เลยคิดว่าเผื่อจะมีประโยชน์

ที่ตัดสินใจทำคิ้ว 3 มิติ เพราะมีคิ้วขาดเกิดจากคิ้วแตกสมัยซนตอนเด็กๆ

ตอนเด็กๆก้อเฉยๆ พอโตมาเริ่มอาย -*- เริ่มไม่มั่นใจ

เวลามีคนมองหน้า ในใจก้อคิดไปว่า เ้ค้าจะวิจารณ์คิ้วเราในใจหรือป่าว

แต่ก้อทำอะไรไม่ได้ จนคิ้ว 3 มิติ มาฮิตในโต๊ะเครื่องแป้ง เลยสนใจที่จะทำ

หาข้อมูลได้พอสมควร ตัดสินใจแน่วแน่ ทำแน่นอน

นัดคิวตอนเที่ยง ตอนแรกคุยกับพี่ที่โทรมาแจ้งบอกว่าให้มาก่อนสัก 15 นาทีเพราะยาชาจะได้ออกฤทธิ์ดี

ด้วยความตื่นเต้นไปมัน 11.30 ถึงหน้าร้าน

เรา : พี่คะมาสักคิ้วค่ะ

พี่ที่ร้าน : นัดเที่ยงมาเที่ยงนะครับ ตอนนี้มีหญิงติดคิวอยู่

เรา : คะ -*- (ตอนแรกบอกให้มาก่อน 15 นาทีไง)

30 นาที ผ่านไป เที่ยงเป๊ะ ถึงหน้าร้าน พี่ที่ร้านไม่พูดพร่ำทำเพลง  ทายาชาให้

รออีกสัก 30 นาที พี่หญิงทำคิ้วคิวก่อนเสร็จเดินมาหาเรา บอกว่าเดววาดคิ้วให้ดู

พี่หญิง : ขนคิ้วหนูเยอะจังสวยดู (พลางชี้ไปที่คิ้วแตก) อันนี้คิ้วขาดใช่มั้ย

เรา : ใช่ค่ะ เย็บคิ้วสมัยเด็กๆ

พี่หญิงก็วาดไปเรื่อยๆ ใช้ไม้บรรทัดวัด ดินสอขีด ลบ กัน ใช้เวลาประมาณ 5 นาที

พี่หญิง : แบบนี้ใช้ได้ยังค่ะ รูปคิ้วเราได้รูปอยู่แล้ว ขนคิ้วเยอะอยู่แล้ว เพียงแต่มีคิ้วขาด

เรา : ค่ะ ถ้าพี่หญิงว่าสวยหนูก้อว่างั้น เชื่อใจพี่ 55+ งั้นแบบนี้หนูทำแต่หางคิ้วได้มั้ยเอ่ย เพราะหนูมีหัวคิ้วอยู่แล้ว

พี่หญิง : ได้ เดวพี่ดูให้ ไม่ต้องกังวลนะ ปกติไม่ค่อยแต่งหน้าใช่มัย

เรา : คะ ปกติไม่ค่อยแต่ง อยากให้ดูเป็นธรรมชาติ

พี่หญิง : งั้นเอาแบบนี้ล่ะกัน ไม่ต้องยกหางอะไรขึ้นล่ะ แบบนี้ดีแล้ว

หลังจากนั้นก้อขึ้นเขียง เฮ้ย ขึ้นเตียง ได้ยินเสียงพี่หญิงเปิดเครื่องสักแล้วใจแป๊ว

คิดในใจเราทายาชาทิ้งไว้นานไปป่าวหว่า จะเจ็บมั้ยเนี่ย

ครั้งแรกที่ลงเข็ม มันไม่เจ็บนะคะ แต่มันจี๊ดๆชาๆ โอเค

พี่หญิงจะถามตลอดว่าเจ็บมั้ย ทนไว้มั้ย

ใช้เวลาประมาณ 30 นาที เสร็จสมบูรณ์ พี่หญิงให้ส่องกระจก

พี่หญิง : โอเคมั้ย ตรงที่เป็นรอยแผล ผิวจะบาง จะเจ็บหน่อยนะ เดวแปปหนึงก้อจะหายเจ็บแล้ว

เรา : โอเคคะ มันสูงเท่ากันใช่มั้ยค่ะ

พี่หญิง ข้างขวาจะสูงกว่าจิ๊ดเดียวเพราะว่าเราไม่ได้ไล่จากหัวคิ้ว ทำเฉพาะหาง เพราะโดยปกติ คิ้วมันจะไม่เท่ากันอยู่แล้ว

เรา : ถ้าอย่างนั้นก้อโอเคคะ

พี่หญิง : เดวสีจะจางลงกว่านี้ อ่อนกว่านี้ ไม่ต้องกังวลนะค่ะ มีอะไรโทรมาปรึกษาพี่ได้ตลอด แล้วอาการบวมแดงจะหายไปภายในครึ่งชั่วโมง

เราก้อจ่ายเงินเรียบร้อย 3000 บาท พี่ที่หน้าเคาน์เตอร์ให้วาสลีนมาทา เพื่อเวลามันลอก

พี่ที่ร้าน : ทำเร็วจัง ไหนดูหน่อยสิ

เราก้อคิ้วหัวให้ดู พี่เค้าปัดผมหน้าม้าเราขึ้น แล้วก้อดูอย่างชินชา

พี่ที่ร้าน : ออ ทำเฉพาะหางคิ้ว แล้วคิ้วก้อมีรูปอยู่แล้ว มิหน่าถึงทำเร็ว นัดวันเติมสีเลยมั้ย

เรา : ได้คะ

นัดคิวกันไป วันนั้น กลับมา ส่องกระจกตลอดทาง คิดในใจ

ทำแต่หางคิ้วมันจะ Work เหรอ สีมันต่างจากหัวคิ้วมากมาย

แบบนี้ถ้ามันไม่ลอกตรูจะทำยังงัยเนี่ยย

จากคุณ : senses - [ 10 มิ.ย. 52 08:06:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com