Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[กระทู้แฉค่ะ]ซื้อของทางเนต: เตือนเพื่อนๆว่าตอนนี้ของปลอมระบาดมากมาย SANA /GUERLAIN /PALGANGTONG และอื่นๆค่ะ

เราเป็นคนชอบซื้อของทางinternet นะคะ
    เพราะหาสิ่งที่ต้องการง่าย สะดวก เช็คราคาง่าย

ซื้อมาหลายร้านค่ะ ไม่เคยโดนโกง เพราะจะเช็คพวกเวปบอร์ด
    และ search ข้อมูลก่อน ถ้าไม่แน่ใจ จะไม่ซื้อร้านนั้นๆ

แต่เที่ยวล่าสุด เราโดนจนได้
    ไม่ใช่โดนโกงค่ะ
    แต่โดนเอาของปลอมมาหลอกขาย

ต้นเหตุเพราะความโลภ อยากได้ของถูกๆ โดยไม่ดูให้ดีก่อน
    เราได้สั่สินค้า set หนึ่งมาในราคาที่ถูกกกกก ม้ากกกก

เพราะเราอยากได้มากเลยลืมเอะใจ
    หลังจาสั่งและโอนเงินแล้ว เราค่อยคิดได้
    เราก็ได้แต่ทำใจตอนรอของ
    พอได้ของมา ก็เป็นแบบที่คิด ปลอมจริงๆด้วย
    จิตตกเลย เสียดายเงิน

แต่ก็มองในแง่ดีว่า จำไว้เป็นบทเรียนต่อไปจะได้ระวังมากขึ้น
    เราเลยอยากเอามาแชร์กะเพื่อนๆห้องแป้งด้วย
    จะได้ รู้ทัน และไม่โดนแบบเราค่ะ

อาจจะโพสต์ช้านิดนึงนะคะ ต้องเตรียมภาพ
    เดี๋ยวจะมาเล่าต่อค่ะ

จากคุณ : HuggytheHusky - [ 10 มิ.ย. 52 13:05:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com