Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

REVIEW บีบีครีม 5 แบรนด์ & อายไลเนอร์เริดๆ + CLIP HOW TO คลิปแต่งหน้าใสๆ ด้วยบีบีครีม & กรีดอายไลเนอร์แบบสาวญี่ปุ่น

หวัดดีค่า หายไปนานเหมือนกัน มัวแต่หลบอยู่ในบล็อก เมื่อวานอัพบล็อกใหม่ วันนี้คิดถึงเพื่อนๆ เลยแวะมาตั้งกระทู้หน้าห้องค่ะ :-))

มาเริ่มกันเลยนะคะ

------------------------------------------------------------------------
    ========================================

REVIEW บีบีครีม 5 แบรนด์ที่ใช้อยู่

บีบีครีมคือ เบส + รองพื้น + สารบำรุง (ส่วนมากมักเป็นพวก Moisturizer และ Whitening) และบางยี่ห้อจะผสมสารกันแดดด้วย

BB Cream ย่อมาจาก Blemish Balm Cream มีต้นกำเนิดมาจากประเทศเยอรมัน เป็นครีมฟื้นฟูผิวหนังสำหรับคนที่ทำเลเซอร์สกินทรีตเมนต์ ต่อมาดาราเกาหลีนำมาใช้ เลยกลายเป็นกระแสฮ้อตฮิตติดลมบนตาม Korean Fever ไปค่ะ

แต่ก่อนมิถุนาไม่เคยใช้บีบีครีมเลยนะคะ จะใช้พวกเบสหรือไม่ก็รองพื้นมากกว่า แต่หลังๆ มานี้ พอลองซื้อบีบีครีมของ Skin79 มาลองเป็นยี่ห้อแรกก็ติดใจจนหาโอกาสลองบีบีครีมอื่นๆ ดูค่ะ นี่จะเป็นบีบีครีมที่มิถุนาเคยใช้มาทั้งหมดนะคะ เป็นการรีวิวแบบละเอียด เทียบหน้า Before & After เลย

อ้อ ในรูปถ่าย หลังแต่งหน้า มิถุนาอาจจะดูหน้าใส แต่จริงๆ แล้ว ไม่ถึงขนาดนั้นนะคะ มีปัญหารอยสิวที่เกิดจากการแกะเกามากเอาการค่ะ ประสิทธิภาพของบีบีครีมส่วนใหญ่จะกลบรอยสิวไม่หมดนะคะ ใครที่ดูในรูป Ads ของบีบีครีมแต่ละยี่ห้อ จะเห็นว่ามันทำให้หน้าขาวเวอร์กับริ้วรอยหาย ซึ่งไม่จริงเลยค่ะ คือมันช่วยได้มาก แต่ไม่ทั้งหมดนั่นเอง

ข้อดีของบีบีครีมส่วนใหญ่ที่มิถุนาเคยใช้คือ ทำให้ผิวหน้าดูดีขึ้น ปรับสภาพผิวให้สว่าง ลดริ้วรอยต่างๆ

ข้อเสียของบีบีครีมที่เจอในทุกบีบีครีมที่มิถุนาเคยใช้คือ ไม่คุมมัน และก่อให้เกิดการอุดตันได้ง่าย

สภาพผิวของมิถุนา: ผิวผสม ค่อนไปทางมัน มีรอยสิวข้างแก้ม เป็นรอยสิวเก่าที่เกิดจากการแกะ รูขุมขนตรงจมูกและรอบจมูกสามารถมองเห็นได้

แก้ไขเมื่อ 12 มิ.ย. 52 20:41:43

จากคุณ : มิถุนายน - [ 12 มิ.ย. 52 20:22:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com