Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กระทู้ เตือนภัย ป้ายรถเมล์ ช่วงเช้ามืดครับ

เนื่องจากวันนี้ ช่วงเวลา 5 นาฬิกา ตัวแฟนผมต้องนั่งรถเมล์ไปทำงาน เข้ากะเช้า ช่วง 6 โมง   พอถึงป้ายรถเมล์ ป้าย รร.วิบูลย์ แถวแยกท่าพระ   ในช่วงขณะนั้น ไม่มีคนมารอเลย  แฟนบอกว่า ปกติ มี 2 - 3 คน    พอยืนรอซักพัก  มีคนคนขับมอไซสวนเลนส์มา  แฟนเอะใจจากประสบการณ์ตามข่าว  เลยจับกระเป๋าแน่นขึ้น พอมันขับเลยไปนิดนึง แฟนผมบอกว่าไม่ได้ยินเสียงมอเตอไซค์  พอหันไปปลาดุกว่ามันเดินเข้ามากระชาก กระเป๋าไปดื้อๆ แต่ด้วยความที่คล้องเกี่ยวแขนไว้  ตัวแฟนผมไม่ยอมด้วย จึงล้มลง และยื้อแย่งกันอยู่   แฟนบอกจำอะไรไม่ได้ในขณะนั้น   แต่แฟนบอกว่าหลังจากนั้นมันปล่อย  พอหันไปดูปรากฎว่า   แทกซี่ขับมาจอดและลงมาดู   มันจึงเห็นท่าไม่ดี เลยรีบหนีไป   โดยที่แฟนผมตกใจมากจนไม่สามารถจดจำ หน้า หรือแม้แต่รุ่นของตัวรถได้เลย  

หลังจากแทกซี่ได้ทำการช่วยเหลือ สอบถาม สายตรวจก็ขับมอไซค์ผ่านมาพอดี T_T  จึงได้แนะนำให้ไปแจ้งความครับ  ต้องขอบคุณ แทกซี่คนนั้นไว้ด้วยนะครับ  ลืมชื่อ และ ทะเบียนครับ

ส่วนการแจ้งความก้ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ แค่ลงบันทึกประจำวันไว้ พร้อมกับให้ติดต่อตำรวจถ้า  มีพยานหรือความคืบหน้า  

ส่วนความเสียหาย ไม่มีอะไรที่มันได้ไปครับ มีแค่กระเป๋าลองแชม หูฉีกขาด T_T ส่วนเงินสด และ มือถือ 2 เครื่องยังอยู่   ส่วนการบาดเจ็บมีนิดหน่อย ก้นกระแทก ล้ม และ ถลอกตามเนื้อตัวครับ

ซึ่งถือเป็นความโชคดีมาก ที่มันไม่ได้ทำร้ายร่างกาย  เช่นเอามีดเสียบ หรือ ชกหน้า ตีหัว   แต่ก้หวาดเสียวต่อไปครับ  เพราะไม่มีอะไรรับประกันว่าจะไม่เกิดขึ้นอีก  ยังไงฝากเตือนคุณผู้หญิงที่รอรถเมล์เปลี่ยวๆ ด้วยครับ

ปล. ว่าแต่กระเป๋าเอาไปซ่อมได้ที่ไหนครับ
    ปล. 2 ผู้ต้องสงสัย แทกซี่บอกว่า เสื้อม่วง ขับฮอนด้าคลิกสีน้ำเงิน และหน้าตาไม่ใช่คนดีครับ

จากคุณ : pillsk8 - [ 13 มิ.ย. 52 00:23:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com